|
Trang chủ
>
Tin tức | Nghiên cứu sinh Ngô Thị Thảo bảo vệ thành công luận án Tiến sỹ Xét nghiệm Ngày 23/6/2023, Nghiên cứu sinh Ngô
Thị Thảo – Chủ tịch Công đoàn trường, Phụ trách Khoa Xét nghiệm đã bảo vệ thành
công luận án tiến sỹ chuyên ngành huyết học – truyền máu với tiêu đề “Nghiên cứu đột biến gen G6PD ở một số dân tộc
miền Bắc Việt Nam” tại Trường Đại học Y Hà Nội.
Tham dự có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính –
Nguyên Bí thư Đảng ủy, Nguyên Chủ tịch Hội đồng trường; TTƯT.PGS.TS Đinh Thị
Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; Trưởng/Phó các Khoa, bộ
môn, trung tâm; Ban chấp hành Công đoàn trường; cùng giảng viên và đại diện
sinh viên Khoa Xét nghiệm.
Luận án đã
cung cấp thông tin cập nhật về phổ đột biến, đặc điểm sinh học phân tử của đột
biến gen G6PD ở
khu vực miền Bắc Việt Nam và mối tương quan giữa các đột biến G6PD cụ thể
và kiểu hình hoạt động enzyme G6PD.
Từ đó, nhằm củng cố thêm chẩn đoán chính xác
bệnh, đặc biệt là các trường hợp nữ dị hợp tử, đóng góp vào cơ sở dữ liệu về
bệnh thiếu enzyme G6PD tại Việt Nam trên nhóm dân tộc khác nhau, giúp cho chẩn đoán người lành mang bệnh, tư vấn di truyền
trước sinh giảm tỉ lệ mắc bệnh, giảm gánh nặng
cho gia đình bệnh nhân và xã hội, nâng cao chất lượng chăm sóc
sức khỏe trong cộng đồng. ![](/Image.ashx/image=jpeg/091de490c3c4480782782eb68a9728b3-1dbdb5d62fccff92a6dd.jpg/1dbdb5d62fccff92a6dd.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f840eb0dd41d4172840c6ed2cbc76e1c-f0c4ab370e2dde73873c.jpg/f0c4ab370e2dde73873c.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/4eca7158cf6b42afbbaa4eee161b2aec-c2216fefcaf51aab43e4.jpg/c2216fefcaf51aab43e4.jpg)
Số lượt đọc:
202
-
Cập nhật lần cuối:
05/08/2023 08:21:45 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ hai năm 202305/07/2023 08:14' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/61A1E56C7FAA4D258AFAA7D2B7C089B3/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 8/6/2023, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp định kỳ lần thứ hai năm 2023 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường bằng hình thức trực tiếp kết hợp với trực tuyến. Làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Australia23/06/2023 07:39' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E495D8C32A16438A84E1223FF27086BF/Lam_viec_voi_chuyen_gia_Ngon_ngu_tri_lieu_Australi-120x90.jpg) Ngày 15/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Jessamy Routley đến từ Australia. Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách Nhà trường; đại diện phòng Quản lý Khoa học công nghệ và Hợp tác quốc tế và Khoa Phục hồi chức năng.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Trường Đại học Cheng Kung – Đài Loan15/06/2023 05:28' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/76EA7351A6F14F4DBF0B0CE9483177AE/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 14/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi làm việc với các chuyên gia của Trường Đại học Cheng Kung – Đài Loan. Làm việc với đoàn về phía trường có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Phòng Quản lý khoa học công nghệ và Hợp tác quốc tế; Khoa Điều dưỡng. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự phiên họp toàn thể lần thứ tư của Dự án PrevInf tại Trường Đại học Khoa học Ứng dụng Sanovia, Phần Lan25/05/2023 07:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/075A3FC66BE745468C1ACFC2E206BBA0/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_gia_ca-120x90.jpg) Từ ngày 22/5/2023 đến ngày 26/5/2023, Đoàn công tác của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương do TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng - Chủ tịch Hội đồng trường làm trưởng đoàn cùng trưởng Phòng Quản lý khoa học công nghệ & HTQT, Khoa Điều dưỡng đã tham gia các hoạt động trong khuôn khổ dự án “Nâng cao năng lực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn trong chăm sóc y tế cho sinh viên điều dưỡng châu Á” tại Phần Lan. TUYÊN DƯƠNG SINH VIÊN NGUYỄN VĂN LONG – LỚP ĐẠI HỌC Y KHOA 8 CÓ HÀNH ĐỘNG DŨNG CẢM CỨU NGƯỜI BỊ ĐUỐI NƯỚC19/05/2023 05:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/435938ECBF144A688EDBC87A3E70C8B4/TUYEN_DUONG_SINH_VIEN_NGUYEN_VAN_LONG-LOP_DAI_HOC_-120x90.jpg) Sáng ngày 18/5/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuyên dương, khen thưởng sinh viên Nguyễn Văn Long – Lớp Đại học y khoa 8 đã có hành động dũng cảm cứu người. Tham dự buổi tuyên dương có TTƯT. PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó bí thư Đảng ủy, Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; đại diện cán bộ quản lý, giảng viên và sinh viên Nhà trường. Chàng sinh viên Trường y kịp thời cứu người bị đuối nước 17/05/2023 09:37' PM
Tổ chức thành công Đại hội Công đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXIII, nhiệm kỳ 2023-202819/05/2023 04:17' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B51E60D3CA4347E0B5B9F9E7E0E847CD/To_chuc_thanh_cong_Dai_hoi_Cong_doan_Truong_Dai_ho-120x90.jpg) Ngày 12/5/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Đại hội Công đoàn Trường lần thứ XXIII, nhiệm kỳ 2023-2028. Tham dự có Đồng chí Vũ Anh Tuấn – Phó Chủ tịch Công đoàn Y tế Việt Nam; đại diện Ban Thường vụ Công đoàn một số trường đại học, cao đẳng khối Y dược. |
|
|
|
|
|