|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng lớp trị liệu xoa bóp và thư giãn tại Hội người mù tỉnh Hải Dương Sáng
ngày 15 tháng 10 năm 2020 tại Hội người mù Tỉnh Hải Dương, Trường Đại học kỹ
thuật Y tế Hải Dương phối hợp cùng với Hội người mù tỉnh Hải Dương và Tổ chức
Reach đã khai giảng lớp học “Xoa bóp trị liệu và thư giãn” cho 20 học viên là
người khiếm thị trên địa bàn tỉnh. Đến dự với lớp tập huấn có đại diện Sở Lao
động thương binh và xã hội tỉnh, ThS. Nguyễn Thành Hưng – Phó hiệu trưởng nhà
trường, TS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Trưởng khoa Phục hồi chức năng và cán bộ Trung
tâm Nghiên cứu và đạo tạo chăm sóc sức khỏe cộng đồng của trường.
Khóa
học cung cấp cho các học viên là những người khiếm thị những kỹ năng xoa bóp
trị liệu từ cơ bản đến nâng cao nhằm giúp cho những người khiếm thị thêm tự tin
trong cuộc sống giúp họ có được một chứng chỉ hành nghề để nuôi sống bản thân.
Thay
mặt nhà trường, ThS Nguyễn Thành Hưng – Phó hiệu trưởng phát biểu khai mạc lớp học,
đồng thời nhấn mạnh đây là một lớp học đặc biệt, đề nghị Hội người mù tỉnh,
Khoa Phục hồi chức năng và các học viên trong quá trình học tập cần thường
xuyên trao đổi, bám sát mục tiêu, kế hoạch của lớp học để lớp học đạt được kết
quả mong muốn.
Thay
mặt Hội người mù tỉnh Hải Dương, Ông Phạm Văn Tuấn - Chủ tịch cám ơn sự quan
tâm giúp đỡ của nhà trường, tổ chức Reach đã cùng với Hội tổ chức lớp học này
cho các học viên kém may mắn trong cuộc sống. ![](/Image.ashx/image=jpeg/498dd304ae864446921efff1a02ca225-z2137380581739_bcaded2e0488d1b5e4f24e5c3aebcf65.jpg/z2137380581739_bcaded2e0488d1b5e4f24e5c3aebcf65.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/65b9a47fede948e588c3f2bfdcac7679-z2137380578075_dc77952c166cdabe91dcaf30b639abb1.jpg/z2137380578075_dc77952c166cdabe91dcaf30b639abb1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ba3adc3b820c43a8933896655ce2d3f0-z2137380584689_a98ab43dfbaf3b574b55abb494edd5c6.jpg/z2137380584689_a98ab43dfbaf3b574b55abb494edd5c6.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/23ee39e5db4b4f3bae084cfc4707ac9f-z2137380586943_cfb666c06bf694b4d08e7599715c524b.jpg/z2137380586943_cfb666c06bf694b4d08e7599715c524b.jpg)
Số lượt đọc:
122
-
Cập nhật lần cuối:
21/10/2020 02:31:21 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tập huấn nội quy, quy định đi lâm sàng cho sinh viên năm thứ 3,4 đảm bảo an toàn phòng chống dịch bệnh Covid-1929/09/2020 04:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F9412E57004C45CB9A0B308757A7F19D/Ngay_2592020_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duon-120x90.jpg) Để chuẩn bị cho công tác tổ chức giảng dạy thực tập lâm sàng tại các bệnh viện đặc biệt là việc đảm bảo an toàn phòng, chống dịch bệnh Covid – 19 Hội nghị cán bộ viên chức năm học 2020 – 202129/09/2020 04:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/25BAC7F4C0504621BE6A596B5B598192/Hoi_nghi_can_bo_vien_chuc_nam_hoc_2020-2021-120x90.jpg) Ngày 25/9/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cán bộ, viên chức năm học 2020-2021 Đoàn Thanh niên tổ chức Đại hội chi đoàn điểm năm học 2020-202128/09/2020 07:20' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/08CD0289AE0C41E6B93A60B91221826A/Doan_Thanh_nien_to_chuc_Dai_hoi_chi_doan_diem_nam_-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hoạt động của Đoàn Thanh niên năm học 2020-2021, ngày 24/9/2020, Chi đoàn Hình ảnh 10B đã tổ chức Đại hội chi đoàn điểm năm học 2020-2021. Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ hai năm 202028/09/2020 07:17' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B1B9779CA07742BC8ACBEDE8C82283C0/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 22/9/2020, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp lần thứ hai năm 2020 Khởi động Dự án hợp tác về đào tạo liên chuyên ngành với Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản07/09/2020 02:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CEA97F55BEE04EEEBB8C46B25FB59DDA/Khoi_dong_Du_an_hop_tac_ve_dao_tao_lien_chuyen_nga-120x90.jpg) Được sự đồng ý của Bộ Y tế và Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản (JICA), sáng ngày 3/9/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản tổ chức buổi họp trực tuyến Khởi động dự án “Xây dựng mô hình chăm sóc tại nhà cho người bệnh tại thành phố Hải Dương với sự hợp tác của cán bộ y tế cơ sở”. Tổ chức Hội thảo trực tuyến về đào tạo liên chuyên ngành cho giảng viên và sinh viên nòng cốt07/09/2020 02:45' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/148FF0745E764191A5CFCE61B9A9F85F/To_chuc_Hoi_thao_truc_tuyen_ve_dao_tao_lien_chuyen-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hợp tác quốc tế và triển khai các hoạt động của dự án đào tạo liên chuyên ngành, từ ngày 31/8-4/9/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã cử 19 giảng viên và sinh viên nòng cốt các chuyên ngành của trường tham dự Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành trực tuyến do Trường Đại học Y tế và Phúc lợi chủ trì tổ chức. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tập huấn trực tuyến phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp (Covid-19) cho hơn 500 sinh viên năm cuối21/08/2020 10:29' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/370BED79D564497AB55B752B1A4802A2/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tap_huan_tr-120x90.jpg) Từ ngày 17-19/8/2020, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn trực tuyến phòng chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp (Covid-19) cho hơn 500 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. |
|
|
|
|
|