|
Trang chủ
>
Tin tức | Thầy thuốc ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường được tôn vinh lãnh đạo đơn vị có thành tích xuất sắc trong hoạt động Công đoàn Ngày 29/7/2023, tại trụ sở Đài Tiếng nói Việt Nam, Thầy thuốc ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội nghị Tôn vinh lãnh đạo đơn vị có đóng góp trong công tác phối hợp, chỉ đạo hoạt động công đoàn y tế nhiệm kỳ 2018 - 2023 do Công đoàn Y tế Việt Nam tổ chức. Trong nhiệm kỳ vừa qua, mặc dù hơn nửa nhiệm kỳ trải qua giai đoạn khó khăn do chịu ảnh hưởng của đại dịch Covid-19 kéo dài, tuy nhiên dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo của Thầy thuốc ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường cùng các đồng chí lãnh đạo trường và Ban chấp hành công đoàn trường, các đoàn viên công đoàn đã đại diện chăm lo, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp chính đáng của viên chức, người lao động, phối hợp với chính quyền hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ vừa chống dịch hiệu quả vừa đảm bảo thực hiện kế hoạch bảo đảm chất lượng dạy học, nghiên cứu khoa học, khám chữa bệnh…Tập thể Công đoàn trường và nhiều đoàn viên công đoàn trường đã được nhận những khen thưởng cao quý Cờ Thi đua và và Bằng khen của Công đoàn Y tế Việt Nam; 01 cá nhân được Nhà nước tặng danh hiệu Thầy thuốc ưu tú, Chủ tịch nước tặng Huân chương Lao động hạng 3; 05 đoàn viên được Thủ tướng Chính phủ tặng Bằng khen; 186 đoàn viên được Bộ trưởng Bộ Y tế tặng Bằng khen; 67 cá nhân được nhận Bằng khen của Công Đoàn Y tế Việt Nam và nhiều bằng khen của UBND các tỉnh trong phòng chống Covid-19…
Với những kết quả đã đạt được trong lãnh đạo, chỉ đạo hoạt động công đoàn trường, Thầy thuốc ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường đã được Công đoàn y tế Việt Nam tặng bằng khen “Đã có nhiều đóng góp trong công tác chỉ đạo, phối hợp hoạt động công đoàn cơ sở và xây dựng tổ chức Công đoàn vững mạnh nhiệm kỳ 2018-2023”.
![](/Image.ashx/image=jpeg/ed53bf5dfaad42b6994b6d10394b174d-VN%20(125).JPG/VN%20(125).JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/96330ddcf5e54a8a9120465414eed746-VN%20(85).JPG/VN%20(85).JPG) Số lượt đọc:
171
-
Cập nhật lần cuối:
05/08/2023 10:00:10 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tuổi trẻ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải DƯơng tổ chức các hoạt động "Đền ơn đáp nghĩa" kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh Liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2023) và ra quân chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh 202304/08/2023 01:03' PM Nhân dịp kỷ niệm
76 năm Ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2023), sáng ngày 26/7/2023,
Đoàn thanh niên – Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối
hợp cùng Đoàn thanh niên xã Cẩm Phúc – huyện Cẩm Giàng – Tỉnh Hải Dương tổ chức
các hoạt động tri ân các anh hùng liệt sỹ và thương bệnh binh, đồng thời tổ chức
ra quân chiến dịch Mùa hè xanh 2023. Công Đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức chương trình tham quan du lịch cho Đoàn viên Công đoàn và gia đình tại Thành phố Hạ Long- Quảng Ninh04/08/2023 08:52' AM Nhân dịp kỳ nghỉ hè năm học 2022-2023, Công
đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức chương trình tham quan
du lịch tại Thành phố Hạ Long - Quảng Ninh với sự tham gia của hơn 400 cán bộ
viên chức cùng gia đình CBVC nhà trường nhằm thực hiện tốt nhiệm vụ chăm lo đời
sống cũng như khuyến khích và động viên về mặt tinh thần cho cán bộ, giảng
viên, viên chức, người lao động Tổ chức thành công khóa Thực tập Điều dưỡng quốc tế lần thứ 12 cho sinh viên Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản04/08/2023 08:10' AM Từ ngày 18-21/7/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế
Hải Dương đã tổ chức khóa thực tập điều dưỡng quốc tế bằng hình thức trực tuyến
cho 87 sinh viên điều dưỡng năm cuối của Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia
Nhật Bản. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tập huấn tự vệ năm 202304/08/2023 03:50' PM Sáng ngày 31/7/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương đã tổ chức khai mạc tập huấn tự vệ năm 2023 với sự tham gia của 40 chiến
sỹ là các giảng viên, viên chức của nhà trường. Tham dự có ThS. Nguyễn Dương Cầm
– Trưởng phòng Công tác quản lý sinh viên; Trưởng Bộ môn Giáo dục thể chất –
Giáo dục quốc phòng – Phụ trách huấn luyện tự vệ của trường. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202305/07/2023 09:33' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2A27D7B5419643B38C1B8E4F7F12AC8B/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2023-120x90.jpg) Ngày 17/6/2023, Trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2023 cho
sinh viên năm cuối. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy,
Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách
nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên
và hơn 500 sinh viên năm cuối của trường.
Nghiên cứu sinh Ngô Thị Thảo bảo vệ thành công luận án Tiến sỹ Xét nghiệm05/07/2023 08:21' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/32174C05BE084C1988114C118E947598/Nghien_cuu_sinh_Ngo_Thi_Thao_bao_ve_thanh_cong_lua-120x90.jpg) Ngày 23/6/2023, Nghiên cứu sinh Ngô
Thị Thảo – Chủ tịch Công đoàn trường, Phụ trách Khoa Xét nghiệm đã bảo vệ thành
công luận án tiến sỹ chuyên ngành huyết học – truyền máu với tiêu đề “Nghiên cứu đột biến gen G6PD ở một số dân tộc
miền Bắc Việt Nam” tại Trường Đại học Y Hà Nội.
Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ hai năm 202305/07/2023 08:14' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/61A1E56C7FAA4D258AFAA7D2B7C089B3/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 8/6/2023, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp định kỳ lần thứ hai năm 2023 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường bằng hình thức trực tiếp kết hợp với trực tuyến. |
|
|
|
|
|