|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021)
Ngày
19/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng kỷ niệm 39 năm
Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021). Tham dự có TS.BS Trần Quang
Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường; TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng
– Hiệu trưởng; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng, các thầy cô trong
Đảng ủy, Hội đồng trường cùng toàn thể giảng viên viên chức và đại diện sinh
viên các khối.
Tại
buổi gặp mặt kỷ niệm, TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng đã đọc thư của
Bộ trưởng Bộ y tế gửi các thầy cô giáo trong khối các trường đào tạo nguồn nhân
lực y tế nhân dịp Ngày nhà giáo Việt Nam 20/11.
TTƯT.PGS.TS
Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường đã đọc diễn văn chào mừng Ngày Nhà
giáo Việt Nam đồng thời tri ân, gửi những lời chúc tốt đẹp tới các giảng viên viên
chức của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế
Hải Dương, nhấn mạnh vai trò quan trọng của người thầy trong sự nghiệp giáo dục
và đào tạo nguồn nhân lực y tế, đồng thời đề nghị ngoài việc tổ chức thực hiện
thắng lợi sứ mạng, tầm nhìn, giá trị cốt lõi, triết lý giáo dục, để hoàn thành
tốt nhiệm vụ năm học 2021-2022 mỗi giảng
viên, viên chức cần phát huy truyền thống đoàn kết, thương yêu nhau, yêu ngành,
yêu nghề, gắn bó với nhà trường, mỗi thầy cô giáo cần yêu thương sinh viên; lấy
sinh viên làm trung tâm, lan tỏa tinh thần đoàn kết khắc phục khó khăn khi tham
gia phòng chống Covid-19, thực hiện tốt nhiệm vụ theo từng vị trí việc làm, mỗi
cán bộ viên chức và sinh viên cần đoàn kết vượt khó, sáng tạo, nâng cao chất
lượng nghiên cứu khoa học, làm việc với tinh thần tự giác, tự chủ, mỗi thầy cô
giáo là tấm gương cho sinh viên noi theo, thích ứng trong bối cảnh dịch bệnh; trau
dồi về chuyên môn, đổi mới phương pháp dạy học, linh hoạt ứng dụng các hình
thức học trực tiếp và trực tiếp, làm việc khoa học, chuẩn mực, đặc biệt chú
trọng kỹ năng tay nghề và giao tiếp ứng xử, dạy nghề song song với dạy người, tiếp
tục siết chặt kỷ cương nề nếp trong các hoạt động của nhà trường…
Nhân
dịp này, thừa ủy quyền của Bộ trưởng Bộ Y tế và Chủ tịch UBND Tỉnh Hải Dương, lãnh
đạo trường đã trao bằng khen của Bộ trưởng Bộ y tế và Chủ tịch UBND Tỉnh Hải
Dương cho các giảng viên, viên chức có thành tích xuất sắc trong phòng chống
dịch Covid-19 và các giảng viên đạt danh hiệu Chiến sỹ thi đua cấp cơ sở năm
học 2020-2021.
![](/Image.ashx/image=jpeg/ff28629f45d145669fcd2d2b65c88110-IMG_5054.jpg/IMG_5054.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/884acafab4844146a5dca40ed01b51e4-IMG_5060.jpg/IMG_5060.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f77b1ee51bba423ba90c93acd2250770-IMG_5066.jpg/IMG_5066.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/2c7cdff5f88f465eb8833522edd182de-IMG_5070.jpg/IMG_5070.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/b909dbf0dc7b447b8bb239db02415bbd-IMG_5081.jpg/IMG_5081.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/40412b6c8a6b424d83eb834c1d5d4901-IMG_5084.jpg/IMG_5084.jpg)
Số lượt đọc:
197
-
Cập nhật lần cuối:
23/11/2021 01:40:57 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lễ trao bằng khen của Công đoàn y tế Việt Nam cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương18/11/2021 10:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D50BA5E14C8844A79AE353D5BDC985E0/Le_trao_bang_khen_cua_Cong_doan_y_te_Viet_Nam_cho_-120x90.jpg) Sáng ngày 17/11/2021, Công đoàn y tế Việt Nam đã tổ chức Lễ trao bằng khen cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên có thành tích xuất sắc trong công tác phòng chống dịch tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Lễ công bố quyết định của Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bổ nhiệm Phó hiệu trưởng đối với TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng18/11/2021 10:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FAA69FD4541E4380BE6A18EADF530EC6/Le_cong_bo_quyet_dinh_cua_Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_-120x90.jpg) Ngày 16/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ công bố Quyết định bổ nhiệm Phó hiệu trưởng nhà trường nhiệm kỳ 2021-2026 đối với TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng. Công ty Minh Trí Group hỗ trợ đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương chi viện cho tỉnh Bình Dương chống dịch Covid-1918/11/2021 07:10' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DA71580F25074E0E9F9626796BA8CCFD/Cong_ty_Minh_Tri_Group_ho_tro_doan_giang_vien_va_s-120x90.jpg) Ngày 23/10/2021, Công ty Minh Trí Group đã đến thăm, động viên chia sẻ với đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tình nguyện chi viện cho tỉnh Bình Dương chống dịch Thư của Bộ trưởng Bộ Y tế nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam năm 202117/11/2021 10:34' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7EDDC6004F8448EFB164DD9238B01BF2/Thu_cua_Bo_truong_Bo_Y_te_nhan_ngay_Nha_Giao_Viet_-120x90.jpg) Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ tư năm 202117/11/2021 07:20' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E5F99F4A473C4B74ADC4CAC5D76C3DFE/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 9/11/2021, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp lần thứ tư năm 2021 Họp Hội đồng Tự đánh giá các chương trình đào tạo cử nhân Điều dưỡng, Kỹ thuật hình ảnh y học, Kỹ thuật phục hồi chức năng11/11/2021 09:10' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E61BF2168234482CB2BEFF8CCBFF1A75/Hop_Hoi_dong_Tu_danh_gia_cac_chuong_trinh_dao_tao_-120x90.jpg) Ngày 5/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã họp hội đồng Tự đánh giá các chương trình đào tạo Điều dưỡng, Kỹ thuật hình ảnh y học, Kỹ thuật phục hồi chức năng Hội nghị cố vấn học tập năm học 2021-202203/11/2021 10:14' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C619679431BF4ED584A728AEBF92AB92/Hoi_nghi_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2021-2022-120x90.jpg) Ngày 29/10/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cố vấn học tập năm học 2021-2022 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường. |
|
|
|
|
|