|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị viên chức, người lao động năm 2023-2024
Chiều ngày 11/8/2023, Trường Đại
học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị viên chức, người lao động năm
học 2023-2024. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng –Bí thư Đảng ủy, Chủ
tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng phụ trách
trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; các thầy, cô trong BCH Đảng ủy,
Hội đồng trường, Công đoàn trường cùng toàn thể cán bộ, viên chức, người lao
động của trường.
Hội nghị đã nghe báo cáo tổng kết
năm học 2022-2023 và phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp năm học 2023-2024; quy
ước chính quyền – công đoàn, phương thức phân phối lương tăng thêm và đăng ký
thi đua năm học 2023-2024; báo cáo hoạt động ban thanh tra nhân dân nhiệm kỳ
2021-2023 và kế hoạch hoạt động nhiệm kỳ 2023-2025. Các tham luận tại hội nghị
đã đề xuất nhiều giải pháp góp phần thực hiện tốt các nhiệm vụ trọng tâm của
năm học mới như: Giải pháp hoạt động tự chủ trong khám chữa bệnh tại bệnh viện
trường; Giải pháp về hoạt động tự chủ trong đào tạo đại học và sau đại học;
phương án tăng nguồn thu và tiết kiệm chi để thực hiện tốt tự chủ ở mức 2; Thực
trạng và giải pháp nâng cao chất lượng các hoạt động khoa học công nghệ tại
Trường; Giải pháp để thực hiện thành công đánh giá CSGD và CTĐT của trường…
Hội nghị đã bầu ra Ban thanh tra
nhân dân nhiệm kỳ 2023-2025 gồm 5 đồng chí.
Phát biểu chỉ đạo tại hội nghị,
TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường đã
biểu dương những thành tích và sự cố gắng nỗ lực của tập thể CBVC nhà trường
trong năm học 2022-2023, đồng thời đề nghị trong năm học mới với nhiều khó khăn
thách thức, nhà trường cần giữ vững và đảm bảo chất lượng đào tạo, nghiên cứu
khoa học và khám chữa bệnh; tiếp tục tăng cường tuyên truyền, giáo dục, khơi dậy
khát vọng cống hiến trong CBVC và SV; Tập trung ưu tiên phát triển lĩnh vực
ngoại khoa của Bệnh viện; Thực hiện tốt Quy chế Dân chủ, công khai, minh bạch
với chủ đề “Đoàn kết - Vượt khó - Đổi mới - Chất lượng”; đề nghị mỗi cán bộ
viên chức cần năng động sáng tạo, tự chủ, đổi mới nhận thức, tư duy, tự giác
làm việc, đoàn kết, vượt khó; quyết tâm thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ trọng
tâm của năm học 2023 – 2024.
Với những nỗ lực và kết quả đạt
được, trong năm học 2022-2023, nhiều tập thể và cá nhân nhà trường đã được Bộ Y
tế, UBND tỉnh Hải Dương và các đoàn thể tặng bằng khen như: Công đoàn trường
được Công đoàn y tế tặng cờ thi đua; Đảng bộ trường hoàn thành xuất sắc nhiệm
vụ được Thành ủy tặng giấy khen; 16 cá nhân được Công đoàn y tế tặng bằng khen;
06 tập thể và 8 cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được Chủ tịch UBND tỉnh
Hải Dương tặng bằng khen;15 chiến sỹ thi đua cấp cơ sở.
![](/Image.ashx/image=jpeg/80b67275b66c4a0ba1a79a49a97dc895-anh1.jpg/anh1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e5a50e9183ea4c649b2fd6b2984fd92e-anh2.jpg/anh2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ec30c69d58104dda91321aedddb4f5d6-anh3.jpg/anh3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/8cb275495e77479c8c0e7d26cefa5aac-anh4.jpg/anh4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/51fa6d22ba4f411a8d6515c126a4e9ff-anh5.jpg/anh5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6d608bd10e24431b9d72ffaa83116877-anh6.jpg/anh6.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a4f61cf1e5744df9894e1e0d52471884-anh7.jpg/anh7.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/7341cf6b0f8e433b8b2490099928df89-anh8.jpg/anh8.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d5d8fb8685954d208c56604f2732cd8e-anh9.jpg/anh9.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/fac7e69d45ff43c289a985a2d1f2e025-anh10.jpg/anh10.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ba428db46a4545549168d3261db846a6-anh11.JPG/anh11.JPG)
Số lượt đọc:
192
-
Cập nhật lần cuối:
18/08/2023 07:57:48 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: TỔ CHỨC TUẦN SINH HOẠT CHÍNH TRỊ ĐẦU NĂM HỌC 2023-2024 KHỐI VIÊN CHỨC, NGƯỜI LAO ĐỘNG VÀ SINH VIÊN15/08/2023 07:34' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DCDECFC5CB4C4941947CCF4E640F5C05/TO_CHUC_TUAN_SINH_HOAT_CHINH_TRI_DAU_NAM_HOC_2023--120x90.jpg) Từ ngày 7/8-11/8/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tuần sinh hoạt chính trị đầu năm học 2023-2024 khối cán bộ viên chức và sinh viên từ năm thứ hai đến năm thứ sáu các chuyên ngành. Tham dự có TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; cán bộ quản lý các khoa/phòng/bộ môn cùng cán bộ viên chức nhà trường. Lễ Trao bằng tốt nghiệp bác sỹ Y khoa khóa 2017 – 2023, cử nhân Điều dưỡng và Kỹ thuật Y học khóa 2019-202311/08/2023 08:22' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD0804A680814731A37F74E37E6453C3/Le_Trao_bang_tot_nghiep_bac_sy_Y_khoa_khoa_2017-20-120x90.jpg) Ngày 10/8/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi Lễ trao bằng tốt nghiệp bác sĩ y khoa khóa 2017-2023 và cử nhân điều dưỡng, kỹ thuật y học khóa 2019-2023. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; cán bộ quản lý và giảng viên các phòng, khoa, bộ môn trong trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản09/08/2023 05:13' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A2A075BCAE14A7DA9EF5CCCF1AD8E4A/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Từ ngày 1/8/2023 đến ngày 3/8/2023, Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản đã có chuyến thăm và làm việc tại các sở y tế của Việt Nam và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương với. Tham dự buổi gặp mặt về phía Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản có TS. Kayama Mami – Hiệu trưởng cùng các giáo sư, tiến sĩ khoa điều dưỡng của trường. LỄ CÔNG BỐ NGHỊ QUYẾT CỦA HỘI ĐỒNG TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG BỔ NHIỆM PHÓ HIỆU TRƯỞNG ĐỐI VỚI TS.BS LÊ ĐỨC THUẬN05/08/2023 07:00' AM Sáng ngày 2/8/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ
chức lễ công bố Nghị quyết của Hội đồng trường về việc bổ nhiệm giữ chức vụ Phó
hiệu trưởng phụ trách đào tạo, nghiên cứu khoa học, hợp tác quốc tế đối với
TS.BS Lê Đức Thuận. Thầy thuốc ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường được tôn vinh lãnh đạo đơn vị có thành tích xuất sắc trong hoạt động Công đoàn04/08/2023 03:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/27A66CB09FAC4B739713571F77CDAA6A/Thay_thuoc_uu_tu_Pho_giao_su_Tien_si_Dinh_Thi_Dieu-120x90.jpg) Ngày 29/7/2023, tại trụ sở Đài Tiếng nói Việt Nam, Thầy thuốc
ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ
tịch Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội
nghị Tôn vinh lãnh đạo đơn vị có đóng góp trong công tác phối hợp, chỉ
đạo hoạt động công đoàn y tế nhiệm kỳ 2018 - 2023 do Công đoàn Y tế Việt
Nam tổ chức. Tuổi trẻ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải DƯơng tổ chức các hoạt động "Đền ơn đáp nghĩa" kỷ niệm 76 năm ngày Thương binh Liệt sỹ ( 27/7/1947-27/7/2023) và ra quân chiến dịch tình nguyện Mùa hè xanh 202304/08/2023 01:03' PM Nhân dịp kỷ niệm
76 năm Ngày Thương binh liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2023), sáng ngày 26/7/2023,
Đoàn thanh niên – Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối
hợp cùng Đoàn thanh niên xã Cẩm Phúc – huyện Cẩm Giàng – Tỉnh Hải Dương tổ chức
các hoạt động tri ân các anh hùng liệt sỹ và thương bệnh binh, đồng thời tổ chức
ra quân chiến dịch Mùa hè xanh 2023. Công Đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức chương trình tham quan du lịch cho Đoàn viên Công đoàn và gia đình tại Thành phố Hạ Long- Quảng Ninh04/08/2023 08:52' AM Nhân dịp kỳ nghỉ hè năm học 2022-2023, Công
đoàn Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức chương trình tham quan
du lịch tại Thành phố Hạ Long - Quảng Ninh với sự tham gia của hơn 400 cán bộ
viên chức cùng gia đình CBVC nhà trường nhằm thực hiện tốt nhiệm vụ chăm lo đời
sống cũng như khuyến khích và động viên về mặt tinh thần cho cán bộ, giảng
viên, viên chức, người lao động |
|
|
|
|
|