|
Trang chủ
>
Tin tức | Đại biểu trường Đại học Công nghệ Queensland, Australia đến thăm và làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Ngày 4/4/2011 Giáo sư Geneviene Gray và Tiến sỹ Yvonne Osborne - trường Đại học Công nghệ Queensland, Australia đã đến thăm và làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Trong thời gian làm việc Giáo sư Gray và Tiến sỹ Yvonne đã trao đổi thông tin và chia sẻ kinh nghiệm với Lãnh đạo Trường và các giảng viên bộ môn Điều dưỡng về những khó khăn, vướng mắc và thuận lợi trong quá trình xây dựng chương trình đào tạo cử nhân điều dưỡng dựa vào năng lực. Tiến sỹ Yvonne Osborne chia sẻ kinh nghiệm tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải DươngBuổi chiều cùng ngày, đoàn đại biểu đã gặp gỡ và làm việc cùng Lãnh đạo và các Điều dưỡng trưởng Bệnh viện Đa khoa Tỉnh Hải Dương để thảo luận về việc chuẩn bị tổ chức khóa tập huấn cho đội ngũ Điều dưỡng thời gian tới sẽ tham gia giảng dạy lâm sàng trong chương trình đào tạo điều dưỡng dựa vào năng lực của trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Các giáo sư làm việc tại Bệnh viện Đa khoa Tỉnh Hải Dương![](/Image.ashx/image=jpeg/372158ba4b2746c182bf679d9a5225ec-IMG_0401.JPG/IMG_0401.JPG) Các giáo sư trồng cây lưu niệm tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Số lượt đọc:
20242
-
Cập nhật lần cuối:
13/04/2011 09:03:47 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Khai giảng lớp Bồi dưỡng kết nạp đảng Thành phố Hải Dương khóa IV năm 201104/04/2011 10:40' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0C4E341FDC474B10BE62604DBE451022/Khai_giang_lop_Boi_duong_ket_nap_dang_Thanh_pho_Ha-120x90.jpg) Trung tâm Bồi dưỡng chính trị thành phố Hải Dương đã phối hợp với các
ban Xây dựng Đảng của Thành ủy và đảng ủy Nhà trường tổ chức lớp bồi
dưỡng kết nạp đảng khóa IV.. Một số ý kiến của các đơn vị sử dụng lao động về sản phẩm đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương01/04/2011 03:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/32A5559C7CBD4ECA9ABDF50FE5D540C2/Mot_so_y_kien_cua_cac_don_vi_su_dung_lao_dong_ve_s-120x90.jpg) Tỉnh ủy Hải Dương tặng Bằng khen cho Đảng bộ Trường Đại học KTYT Hải Dương24/03/2011 08:03' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/15AF8C9759F94E199484741159E7C06A/Tinh_uy_Hai_Duong_tang_Bang_khen_cho_Dang_bo_Truon-120x90.jpg) Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương ủng hộ nhân dân Nhật Bản khắc phục thiên tai22/03/2011 04:25' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DCB45978B6AD402892C67E984A12CD5F/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ung_ho_nhan-120x90.jpg) Đoàn đại biểu vùng Salo - Phần Lan đến thăm và làm việc tại trường14/03/2011 09:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8ABC223EC0D5413A862283CCCDFF6668/Doan_dai_bieu_vung_Salo-Phan_Lan_den_tham_va_lam_v-120x90.jpg) Sau khi tìm hiểu, trao đổi về năng lực của hai bên, với sự chứng kiến của Ngài Thị trưởng, các thành viên trong đoàn và đại diện Ủy ban nhân dân tỉnh Hải Dương, PGS.TS. Vũ Đình Chính - Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và TS. Juha Kettunen - Hiệu trưởng Trường Đại học Khoa học ứng dụng Turku (Phần Lan... Kỷ niệm ngày Quốc tế phụ nữ 8/310/03/2011 05:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FD0E235DA9BA4519BE789A1CF8F47AA9/Ky_niem_ngay_Quoc_te_phu_nu_83-120x90.jpg) Ngày 8 tháng 3 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, ban Nữ công Công đoàn Trường đã tổ chức Giao lưu và Hội thi nấu ăn chào mừng kỷ niệm 101 năm ngày Quốc tế phụ nữ ngày Quốc tế phụ nữ và 1971 năm Khởi nghĩa Hai Bà Trưng. Tại buổi giao lưu, các đại biểu đã cùng nhau ôn lại lịch sử ra đời ngày Quốc tế phụ nữ... Hội thảo xây dựng quy tắc đạo đức nghề nghiệp Điều dưỡng viên09/03/2011 09:21' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3125347A95DA4A6DAFBB3C11F6F1F9A1/Hoi_thao_xay_dung_quy_tac_dao_duc_nghe_nghiep_Dieu-120x90.jpg) Trong hai ngày 3 và 4/3/2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bộ Y tế đã phối hợp với Hội Điều dưỡng Việt Nam tổ chức hội thảo “Xây dựng Quy tắc đạo đức nghề nghiệp điều dưỡng”. Tham dự Hội thảo có đại biểu của Vụ Các vấn đề xã hội Ban Tuyên giáo TW, đại diện một số vụ, cục Bộ Y tế, các chuyên gia Hội Điều dưỡng Canada và Nhật Bản... |
|
|
|
|
|