|
Trang chủ
>
Tin tức | Đón tiếp và làm việc với chuyên gia quốc tế về giảng dạy mô phỏng Thực hiện Chương trình hợp tác quốc tế giữa
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Tổ chức Health Volunteers Overseas (HVO),
ngày 8/7/2022, TS. Usar Suragarn và ThS. Glenn Pfaff - chuyên gia quốc tế Giảng
dạy mô phỏngđã đến Trường làm việc. Tham dự có PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng –
Hiệu trưởng Nhà trường, TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng, đại diện phòng
Quản lý Khoa học Công nghệ và Hợp tác quốc tế, khoa Điều dưỡng, khoa Y, khoa PHCN và Trung tâm HLKNLS.
Trong
đợt làm việc từ ngày 8/7 đến ngày 15/8/2022, TS. Usar Suragarn và ThS. Glenn Pfaff đã tổ chức tập
huấn về giảng dạy mô phỏng cho cán bộ quản lý và giảng viên nòng cốt Khoa Y,
Điều dưỡng, PHCN và Trung tâm Huấn luyện KNLS. Nội dung hướng dẫn bao gồm: Xây
dựng kịch bản mô phỏng, thực hiện và phát triển các kịch bản mô phỏng trong
giảng dạy tiền lâm sàng đáp ứng chuẩn đầu ra CTĐT, các phương đánh giá trong
giảng dạy mô phỏng. Thông qua tuần làm việc, các giảng viên tham dự đã xây dựng
và thực hiện các kịch bản mô phỏng trong giảng dạy một số học phần tiền lâm
sàng thuộc CTĐT Y khoa, Điều dưỡng và Phục hồi chức năng.
Tại buổi tổng kết ngày 15/7/2022, thay mặt Nhà
trường, PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng trân trọng cảm ơn sự hướng dẫn cụ thể, nhiệt
tình của 2 chuyên gia trong thời gian làm việc tại trường và hi vọng trong thời
gian tới TS. Usar Suragarn và ThS. Glenn Pfaff sẽ tiếp tục hỗ trợ giảng viên Nhà
trường phát triển nhiều kịch bản mô phỏng cho giảng dạy tiền lâm sàng theo
chuẩn năng lực đáp ứng xu thế và hội nhập quốc tế.
![](/Image.ashx/image=jpeg/c4d440099ec547568466b4e7b717fde0-%C4%90%C6%B0a%20tin%201.jpg/%C4%90%C6%B0a%20tin%201.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/b1c75726890d4f3abb1ff59cd641cd35-%C4%90%C6%B0a%20tin%202.jpg/%C4%90%C6%B0a%20tin%202.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1507af319ff748caadb7bb515f69bec9-%C4%90%C6%B0a%20tin%203.jpg/%C4%90%C6%B0a%20tin%203.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/665d20e84d4442c8a7f156dbaed0f6ea-%C4%90%C6%B0a%20tin%204.jpg/%C4%90%C6%B0a%20tin%204.jpg)
Số lượt đọc:
207
-
Cập nhật lần cuối:
25/07/2022 03:25:20 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Đón tiếp và làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu của tổ chức TFA và MCNV25/07/2022 03:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AB575813524744BEA42F30CDAC334779/Don_tiep_va_lam_viec_voi_chuyen_gia_Ngon_ngu_tri_l-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ủy ban Y tế Hà Lan - Việt Nam (MCNV) và Tổ chức Trinh Foundation Australia (TFA). Tập huấn “Xây dựng kịch bản mô phỏng cho giảng dạy tiền lâm sang trong các khối ngành sức khỏe”10/06/2022 08:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/910161F8FB1F4C67843159E6A110E57E/Tap_huan_Xay_dung_kich_ban_mo_phong_cho_giang_day_-120x90.jpg) Năm học 2021-2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cùng với 5 trường đối tác trong khu vực Châu Á và Châu Âu đã thực hiện dự án “Nâng cao năng lực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn trong chăm sóc y tế cho sinh viên điều dưỡng Châu Á - Previnf” Hội nghị tư vấn việc làm năm 202231/05/2022 03:07' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C49BEA953A7B4D63BEDA32C6AFA50865/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2022-120x90.jpg) Sáng ngày 28/5/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm cuối Khoa Phục hồi chức năng tổ chức tọa đàm tư vấn giới thiệu chuyên ngành Ngôn ngữ trị liệu24/05/2022 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF920A6FD88E4D00A5C305BF10E45A24/Khoa_Phuc_hoi_chuc_nang_to_chuc_toa_dam_tu_van_gio-120x90.jpg) Ngày 19/5/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Tổ chức Ủy ban y tế Hà Lan MCNV tổ chức tọa đàm tư vấn, giới thiệu chuyên ngành ngôn ngữ trị liệu cho sinh viên năm thứ nhất của Khoa PHCN. Khoa Điều dưỡng tổ chức các hoạt động kỷ niệm Ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/202210/05/2022 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C2C6B8459C9141969219E09E43615EA1/Khoa_Dieu_duong_to_chuc_cac_hoat_dong_ky_niem_Ngay-120x90.jpg) Ngày 7/5/2022, Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Khoa Điều dưỡng đã tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5. Bộ Y tế họp Hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương28/04/2022 03:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1BF33A5466C445B6892CF75AF40BF032/Bo_Y_te_hop_Hoi_dong_tham_dinh_nang_luc_dao_tao_ch-120x90.jpg) Ngày 26/4/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương, Bộ y tế đã họp hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I bốn chuyên ngành: nội khoa, điều dưỡng, Xét nghiệm y học và PHCN Tổ chức thành công Đại hội điểm Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXV nhiệm kỳ 2022-202428/04/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD5EB75DE4DC4974934309F12DBF57D0/To_chuc_thanh_cong_Dai_hoi_diem_Dai_hoi_dai_bieu_D-120x90.jpg) Trong hai ngày 23-24/4/2022, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội lần thứ XXV, nhiệm kỳ 2022 - 2024. |
|
|
|
|
|