|
Trang chủ
>
Tin tức | Bộ Y tế họp Hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
Ngày 26/4/2022, tại Trường Đại học Kỹ
thuật y tế Hải Dương, Bộ y tế đã họp hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên
khoa I bốn chuyên ngành: nội khoa, điều dưỡng, Xét nghiệm y học và PHCN của nhà
trường dưới sự chủ trì của TS.BS Phạm Văn Tác – Phó Chủ tịch Hội đồng y khoa
Quốc gia; Cục trưởng Cục KHCN & ĐT – Bộ Y tế. Tham dự có các thành viên
trong hội đồng gồm các chuyên gia đến từ Bộ y tế và các trường đại học y dược
trong cả nước; Giám đốc các Bệnh viện thực hành của trường trên địa bàn tỉnh
Hải Dương; Về phía trường tham dự có PGS.TS. Vũ Đình Chính, Nguyên Bí thư Đảng ủy,
Nguyên Hiệu trưởng - Nguyên Chủ tịch Hội đồng trường; TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị
Diệu Hằng, Hiệu trưởng; TS.BS. Trần Quang Cảnh - Chủ tịch Hội đồng Trường; TS.BS.
Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng, lãnh đạo các Phòng chức năng và 4 khoa
tham gia thẩm định trình độ chuyên khoa I.
Hội đồng đã đến thẩm định
cơ sở vật chất của nhà trường và nghe báo cáo tóm tắt về năng lực đào tạo các
chuyên ngành trình độ chuyên khoa I do TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu
trưởng trình bày. Theo đó Hội đồng đã
nghe các ý kiến nhận xét của các thành viên trong Hội đồng thẩm định đồng thời
nghe các ý kiến trao đổi từ đại diện lãnh đạo trường và các khoa tham gia thẩm
định chương trình CKI.
Kết luận buổi họp, TS.BS
Phạm Văn Tác ghi nhận, đánh giá cao nỗ lực của nhà trường trong xây dựng chương
trình đào tạo Chuyên khoa I các chuyên ngành, trường đã chuẩn bị hồ sơ theo
hướng mới logic, khoa học và cụ thể, hồ sơ đảm bảo theo hướng năng lực, đề nghị
nhà trường và các ban xây dựng tiếp thu các ý kiến của các thành viên trong hội
đồng và khẩn trương hoàn thiện hồ sơ trình Bộ y tế phê duyệt.
Thay
mặt nhà trường, PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng trân trọng cảm ơn các ý kiến đóng
góp của các chuyên gia, xin tiếp thu ý kiến các thành viên Hội đồng, đặc biệt
là ý kiến kết luận của Chủ tịch Hội đồng, cam kết sẽ chỉ đạo các khoa chỉnh sửa,
hoàn thiện gửi Bộ Y tế đề nghị Bộ Y tế ra quyết định giao nhiệm vụ mở mã ngành
đào tạo chuyên khoa I.
![](/Image.ashx/image=jpeg/36088ed3c4d7428d858876cc9e609866-IMG_5723.jpg/IMG_5723.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/88baa1d0784f495cb2474bc081a27aab-IMG_5727.jpg/IMG_5727.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/930b25b1afa142ac9f923512dc7c38e6-IMG_5728.jpg/IMG_5728.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6054006dedba4b6ba2013fb8ca0cd56a-IMG_5733.jpg/IMG_5733.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/3f6c990ea80b4660b31eb12dd2631580-IMG_5746.jpg/IMG_5746.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/062ef22805c14ff68b509004807c8746-IMG_5748.jpg/IMG_5748.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/244e2ece3e454087a847c335ea40b8dd-IMG_5754.jpg/IMG_5754.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/90d54bdfe30842ef9becbb4b59a0f88e-IMG_5758.jpg/IMG_5758.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/131a941905584888a47584e570eeddf1-IMG_5759.jpg/IMG_5759.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6f8389566a764280b67c10f0dfd4a979-IMG_5770.jpg/IMG_5770.jpg)
Số lượt đọc:
1270
-
Cập nhật lần cuối:
28/04/2022 03:26:12 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức thành công Đại hội điểm Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXV nhiệm kỳ 2022-202428/04/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD5EB75DE4DC4974934309F12DBF57D0/To_chuc_thanh_cong_Dai_hoi_diem_Dai_hoi_dai_bieu_D-120x90.jpg) Trong hai ngày 23-24/4/2022, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội lần thứ XXV, nhiệm kỳ 2022 - 2024. Bệnh viện Trường tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh”25/04/2022 10:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6E7792F843B946D5A6E926B19BE9D12A/Benh_vien_Truong_tap_huan_Doi_moi_phong_cach_thai_-120x90.jpg) Ngày 20/4/2022, Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh” cho toàn bộ thầy thuốc, y bác sỹ, cán bộ viên chức của Bệnh viện trường Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202225/04/2022 09:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/57AA2D4028E648A2A86299BD1AD73606/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 19/4/2022, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp lần thứ nhất năm 2022 dưới sự chủ trì của TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường Khai mạc Hội thảo quốc tế “Triển khai và đánh giá chương trình đào tạo Vật lý trị liệu”07/04/2022 02:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/031188350FE34BC8942F163AD6712144/Khai_mac_Hoi_thao_quoc_te_Trien_khai_va_danh_gia_c-120x90.jpg) Sáng ngày 4/4/2022 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra buổi khai mạc Hội thảo quốc tế “Triển khai và đánh giá chương trình đào tạo Vật lý trị liệu” trong khuôn khổ dự án Advancing PhysioTherapy In Vietnam (Adaptive) Năm thứ hai liên tiếp Thủ tướng Chính phủ Nước Cộng hòa XHCN Việt Nam gửi lẵng hoa chúc mừng Thầy thuốc và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2 01/03/2022 07:06' AM
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 67 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2/2022 28/02/2022 02:32' PM
Chương trình đào tạo cử nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học được đánh giá và công nhận đạt chuẩn chất lượng quốc gia 28/02/2022 02:23' PM
|
|
|
|
|
|