|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội nghị tư vấn việc làm năm 2022
Sáng ngày 28/5/2022, Trường Đại học
Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm
cuối. Tham dự có đại diện lãnh đạo các bệnh viện, cơ sở y tế, đơn vị tuyển dụng
như Bệnh viện Việt Pháp, Bệnh viện Thẩm Mỹ Kangnam, Bệnh viện Phương Đông cùng
một số đơn vị khác…Tham dự về phía trường có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu
trưởng; đại diện Phòng Quản lý Đào tạo; Phòng Quản lý công tác sinh viên; các
thầy cô giáo đại diện các khoa, bộ môn cùng đông đảo sinh viên năm cuối của
trường.
Phát biểu tại Hội nghị, TS.BS Phạm
Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng khẳng định hội nghị tư vấn việc làm là hoạt động
thường niên của trường có ý nghĩa quan trọng, góp phần tăng cường hợp tác giữa
nhà trường với các cơ sở sử dụng nguồn nhân lực y tế. Sự hiện diện của lãnh đạo
các bệnh viện tại Trường thể hiện thương hiệu và chất lượng đào tạo của nhà
trường được các cơ sở y tế ghi nhận, đánh giá cao. Hội nghị tư vấn việc làm đã
giúp nhà trường nắm bắt được nhu cầu thực tế của người học và yêu cầu của các
nhà tuyển dụng để cập nhật, điều chỉnh chương trình đào tạo, góp phần nâng cao
chất lượng đào tạo nguồn nhân lực y tế chất lượng cao cho các cơ sở y tế trong
cả nước. Đây là cơ hội giúp sinh viên được tiếp xúc, thể hiện năng lực bản thân
và tìm kiếm cơ hội việc làm phù hợp với năng lực và nguyện vọng của mình.
Tại Hội nghị, TS. Lê Đức Thuận –
Trưởng phòng Quản lý đào tạo đã báo cáo tóm tắt quá trình phát triển của nhà
trường và các kết quả hoạt động trong các lĩnh vực đào tạo, nghiên cứu khoa
học, khám chữa bệnh, hợp tác quốc tế…
Sau khi kết thúc làm việc, các đơn
vị tuyển dụng đã gặp mặt, trao đổi trực tiếp với các bạn sinh viên tại các phòng
học giảng đường để tư vấn, chia sẻ kinh nghiệm và cơ hội việc làm cho các bạn
sinh viên năm cuối.
![](/Image.ashx/image=jpeg/66dd7bb163c64759b0eb9ba84dccc8a4-IMG_5860.jpg/IMG_5860.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a2d6788c25fb444cbb68914abf1c21db-IMG_5865.jpg/IMG_5865.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/bc4a5e101515461ab674cbb0e8a8bb0f-IMG_5872.jpg/IMG_5872.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/78283592071d409d8d3a2ad3ded2aa54-IMG_5874.jpg/IMG_5874.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6c5647632a2c407eb6c20c907f2b46ca-IMG_5880.jpg/IMG_5880.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e1273a4b05fc4db4819e498031e16e7d-IMG_5886.jpg/IMG_5886.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/4ba9b7f8de254abb9305d427ca10a3b4-IMG_5890.jpg/IMG_5890.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/8ff43605ec824036bf789dcf375396fa-IMG_5895.jpg/IMG_5895.jpg)
Số lượt đọc:
278
-
Cập nhật lần cuối:
31/05/2022 03:07:30 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Khoa Phục hồi chức năng tổ chức tọa đàm tư vấn giới thiệu chuyên ngành Ngôn ngữ trị liệu24/05/2022 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF920A6FD88E4D00A5C305BF10E45A24/Khoa_Phuc_hoi_chuc_nang_to_chuc_toa_dam_tu_van_gio-120x90.jpg) Ngày 19/5/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Tổ chức Ủy ban y tế Hà Lan MCNV tổ chức tọa đàm tư vấn, giới thiệu chuyên ngành ngôn ngữ trị liệu cho sinh viên năm thứ nhất của Khoa PHCN. Khoa Điều dưỡng tổ chức các hoạt động kỷ niệm Ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/202210/05/2022 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C2C6B8459C9141969219E09E43615EA1/Khoa_Dieu_duong_to_chuc_cac_hoat_dong_ky_niem_Ngay-120x90.jpg) Ngày 7/5/2022, Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Khoa Điều dưỡng đã tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5. Bộ Y tế họp Hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương28/04/2022 03:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1BF33A5466C445B6892CF75AF40BF032/Bo_Y_te_hop_Hoi_dong_tham_dinh_nang_luc_dao_tao_ch-120x90.jpg) Ngày 26/4/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương, Bộ y tế đã họp hội đồng thẩm định năng lực đào tạo chuyên khoa I bốn chuyên ngành: nội khoa, điều dưỡng, Xét nghiệm y học và PHCN Tổ chức thành công Đại hội điểm Đại hội đại biểu Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương lần thứ XXV nhiệm kỳ 2022-202428/04/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DD5EB75DE4DC4974934309F12DBF57D0/To_chuc_thanh_cong_Dai_hoi_diem_Dai_hoi_dai_bieu_D-120x90.jpg) Trong hai ngày 23-24/4/2022, Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Đại hội lần thứ XXV, nhiệm kỳ 2022 - 2024. Bệnh viện Trường tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh”25/04/2022 10:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6E7792F843B946D5A6E926B19BE9D12A/Benh_vien_Truong_tap_huan_Doi_moi_phong_cach_thai_-120x90.jpg) Ngày 20/4/2022, Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức buổi tập huấn “Đổi mới phong cách, thái độ phục vụ của cán bộ y tế hướng tới sự hài lòng của người bệnh” cho toàn bộ thầy thuốc, y bác sỹ, cán bộ viên chức của Bệnh viện trường Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202225/04/2022 09:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/57AA2D4028E648A2A86299BD1AD73606/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 19/4/2022, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp lần thứ nhất năm 2022 dưới sự chủ trì của TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường Khai mạc Hội thảo quốc tế “Triển khai và đánh giá chương trình đào tạo Vật lý trị liệu”07/04/2022 02:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/031188350FE34BC8942F163AD6712144/Khai_mac_Hoi_thao_quoc_te_Trien_khai_va_danh_gia_c-120x90.jpg) Sáng ngày 4/4/2022 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã diễn ra buổi khai mạc Hội thảo quốc tế “Triển khai và đánh giá chương trình đào tạo Vật lý trị liệu” trong khuôn khổ dự án Advancing PhysioTherapy In Vietnam (Adaptive) |
|
|
|
|
|