|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội thảo chia sẻ kinh nghiệm thực hành và phát triển mạng lưới hoạt động trị liệu Ngày
28/11/2019, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Tổ chức Ủy ban Y tế Hà
Lan MCNV phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội thảo
chia sẻ kinh nghiệm thực hành và phát triển mạng lưới hoạt động trị liệu. Tham
dự có PGS.TS Trần Trọng Hải – Chủ tịch Hội phục hồi chức năng Việt Nam; PGS.TS
Cao Minh Châu – Phó chủ tịch Hội PHCN; ThS. Phạm Dũng – Giám đốc Tổ chức MCNV
Việt Nam; Bà Anne Cusick – Trưởng khoa Hoạt động trị liệu – Đại học Sydney;
ThS. Yumiko – Nhật Bản; ThS. Anne Kuijs – Hà Lan; GV Đại học Manipal - Ấn Độ,
đại diện Tổ chức HI và các bệnh viện Trung ương và địa phương. Về phía trường
có TS.BS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường; TS. BS Trần Quang Cảnh –
Phó hiệu trưởng; Khoa PHCN; các khoa, phòng bộ môn và sinh viên Khoa PHCN.
Thay
mặt nhà trường, TS. BS Đinh Thị Diệu Hằng đánh giá cao tính thiết thực của dự
án “Tăng cường chăm sóc y tế và giáo dục phục hồi chức năng” của Tổ chức HI
phối hợp với MCNV do Cơ quan Hợp tác quốc tế Hoa Kỳ USAID tài trợ, thời gian
qua đã đào tạo những cán bộ hoạt động trị liệu đầu tiên tại Việt Nam và đóng
góp của dự án đối với người khuyết tật và người dân Việt Nam. Hội thảo là cơ
hội quan trọng để trao đổi và chia sẻ kinh nghiệm trong lĩnh vực hoạt động trị
liệu giữa các chuyên gia trong nước và quốc tế, giữa các kỹ thuật viên, giảng
viên và sinh viên cũng như phát triển mạng lưới hoạt động trị liệu tại Việt Nam
đồng thời đề xuất giải pháp đổi mới nội dung, chương trình, phương thức đào
tạo, đem lại sự thay đổi tích cực trong can thiệp toàn diện về PHCN góp phần
nâng cao chất lượng cuộc sống và hòa nhập cho người khuyết tật tại Việt Nam.
Theo
đó ThS. Phạm Dũng – Thay mặt Tổ chức MCNV gửi lời cảm ơn trân trọng tới lãnh
đạo Bộ y tế, các tổ chức quốc tế, lãnh đạo các bệnh viện, cơ sở y tế đã đồng
hành cùng Dự án trong thời gian qua và hi vọng tiếp tục nhận được sự giúp đỡ
của các đơn vị trong thời gian tới.
Hội thảo đã lắng nghe các báo cáo của các chuyên gia
quốc tế, các học viên hoạt động trị liệu như: Chứng cứ y học trong thực
hành HĐTL (Medical evidence – based in OT practices) do GS Anne Cusick trình
bày; Phòng tránh bỏng/phỏng ở trẻ em – kinh nghiệm thực hành HĐTL ở
Tanzania, Châu Phi do ThS Anne Kuijs trình bày; Ứng dụng điện thoại thông
minh trong hỗ trợ người cao tuổi của nhóm giảng viên OT…, đồng thời thảo
luận và đề xuất kế hoạch phát triển mạng lưới HĐTL năm 2020.
![](/Image.ashx/image=jpeg/d04a8486170148de882d9276508b2561-IMG_9119.jpg/IMG_9119.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/667fc638746e469489f23c54b321d634-IMG_9122.jpg/IMG_9122.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a58667b4ee634845860f2ce1748864c5-IMG_9128.jpg/IMG_9128.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d95c344237ee4ae793a076b07fd3e2f7-IMG_9130.jpg/IMG_9130.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/ccfe23bbd1fe412bbbd31d25f9178661-IMG_9131.jpg/IMG_9131.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/af3807263d8c41efab76e109ee000826-IMG_9132.jpg/IMG_9132.jpg)
Số lượt đọc:
187
-
Cập nhật lần cuối:
14/07/2020 02:30:50 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổng kết khóa thực tập quốc tế cho đoàn sinh viên trường Đại học Công nghệ Queensland - Australia02/12/2019 01:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8EB3E1C78BF54B1E9B09F8889A494C31/Khuc_Kim_Lan-Tong_ket_khoa_thuc_tap_quoc_te_cho_do-120x90.jpg) Sáng ngày 29/11/ 2019, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tổng kết Khóa thực tập quốc tế của sinh viên Trường Đại học Công nghệ Queensland (QUT) – Australia. Giao lưu sinh viên quốc tế Đại học công nghệ Queensland và Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương02/12/2019 01:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2F240F2E4AC440C0A92B3F9B5B949759/Giao_luu_sinh_vien_quoc_te_Dai_hoc_cong_nghe_Queen-120x90.jpg) Tối ngày 26/11/2019 tại Hội trường lớn đã diễn ra đêm giao lưu sinh viên quốc tế giữa sinh viên Trường Đại học Công nghệ Queensland – Australia và Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Làm việc với giáo sư Đại học Chiangmai – Thái Lan29/11/2019 03:34' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/41D52AD2F5FA44C1BBAD4BE024FDB50C/Lam_viec_voi_giao_su_Dai_hoc_Chiangmai-Thai_Lan-120x90.jpg) Ngày 29/11/2019, GS. Panee – Trường Đại học Chiangmai – Thái Lan đã đến thăm và làm việc với trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Đoàn Thanh niên, Hội sinh viên trường tổ chức Văn nghệ chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11/201925/11/2019 10:05' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6599DB4FFC0044A08ED8F84917533B9A/Doan_Thanh_nien_Hoi_sinh_vien_truong_to_chuc_Van_n-120x90.jpg) Chiều ngày 19/11/2019, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức chương trình văn nghệ tri ân, chào mừng ngày nhà giáo Việt Nam 20/11/2019. Khai mạc khóa thực tập quốc tế lần thứ 3 của sinh viên Trường Đại học Công nghệ Queensland – Australia tại Hải Dương – Việt Nam25/11/2019 09:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/18A4B5A00B07439E9B199CD976B8B49F/Khai_mac_khoa_thuc_tap_quoc_te_lan_thu_3_cua_sinh_-120x90.jpg) Sáng ngày 18/11/2019 tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã khai mạc khóa thực tập quốc tế cho 18 sinh viên Trường Đại học Công nghệ Queensland – Australia (QUT) thời gian từ ngày 18/11/2019 – 30/11/2019. Gặp mặt lãnh đạo bệnh viện khu vực Hải Dương nhân ngày nhà giáo Việt Nam 20/1125/11/2019 09:52' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A45AE5CAA7042F3B384F89D14187665/Gap_mat_lanh_dao_benh_vien_khu_vuc_Hai_Duong_nhan_-120x90.jpg) Chiều ngày 18/11/2019, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt lãnh đạo bệnh viện khu vực Hải Dương nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11. Khoa phục hồi chức năng chào mừng ngày hoạt động trị liệu thế giới (27/10/2019) 29/10/2019 07:34' AM Hưởng ứng ngày Hoạt động trị liệu thế giới với chủ đề “ Nâng cao sức khỏe và hạnh phúc toàn cầu”, chiều ngày 24/10/2019, giảng viên và sinh viên khoa Phục hồi chức năng - Trường Đại học kỹ thuật y tế Hải Dương
|
|
|
|
|
|