|
Trang chủ
>
Tin tức | Tổ chức thành công khóa Thực tập điều dưỡng quốc tế lần thứ 11 cho 101 sinh viên điều dưỡng Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản năm 2022 Trong hai ngày 1-2/8/2022, Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khóa thực tập điều dưỡng quốc tế trực tuyến cho
101 sinh viên điều dưỡng năm cuối của Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật
Bản.
Tham dự về phía trường Đại học Điều dưỡng quốc
gia Nhật Bản có GS. Mami Kayama – Hiệu trưởng; các giảng viên khoa Điều dưỡng
cùng 101 sinh viên điều dưỡng. Về phía Bộ Y tế và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế
Hải Dương tham dự có GS.TS Nguyễn Công Khẩn – Nguyên Cục trưởng Cục Khoa học
công nghệ và Đào tạo – Bộ Y tế ; ThS. Phạm Đức Mục - Chủ tịch Hội điều dưỡng
Việt Nam; PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường; Phòng QLKHCN
& HTQT cùng giảng viên và sinh viên Khoa Điều dưỡng.
Phát biểu khai mạc khóa thực tập, PGS.TS Đinh
Thị Diệu Hằng vui mừng chào đón các giảng viên và sinh viên Trường Đại học Điều
dưỡng quốc gia Nhật Bản tham dự khóa thực tập điều dưỡng quốc tế. Năm nay là
năm thứ 11 hai trường phối hợp tổ chức; hi vọng thông qua các bài trình bày của
các giáo sư và giảng viên của Bộ y tế và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương, giảng viên và sinh viên Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản sẽ
có thêm hiểu biết về Hệ thống y tế Việt Nam; đào tạo điều dưỡng tại Việt Nam;
đào tạo điều dưỡng tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương; hiểu biết về văn
hóa và con người Việt Nam…mong rằng mối quan hệ hợp tác giữa hai trường ngày
càng phát triển, tiếp tục triển khai nhiều hoạt động hợp tác, trao đổi giảng
viên và sinh viên quốc tế, trao đổi chương trình đào tạo, góp phần nâng cao
chất lượng đào tạo, nghiên cứu khoa học và hợp tác quốc tế của hai bên. Trong
hai ngày thực tập, sinh viên hai trường đã được chia nhóm thảo luận theo từng
lĩnh vực bao gồm: chăm sóc sức khỏe bà mẹ và trẻ em; bệnh truyền nhiễm, bệnh
không lây nhiễm, chăm sóc tuổi già và giai đoạn cuối đời…
Khóa thực tập đã kết thúc tốt đẹp, đạt mục
tiêu đề ra, để lại nhiều ấn tượng cho giảng viên và sinh viên hai trường.
![](/Image.ashx/image=jpeg/c65437327b60466eb67d1f8b4635d019-z3614888353514_a54a7fd40ef6b48a710b748dff008fc3.jpg/z3614888353514_a54a7fd40ef6b48a710b748dff008fc3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a30245b894db41adb0d7f7a5db6e8118-z3614911208214_520bdabab951cae55caa1ea8704ce950.jpg/z3614911208214_520bdabab951cae55caa1ea8704ce950.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/64fc3b6a75ee48c69c6f355018530106-z3614911910238_8299bc4f5aa2dc1d8421cb6c23f42048.jpg/z3614911910238_8299bc4f5aa2dc1d8421cb6c23f42048.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a29bcfb7ab2b4e4e992f0118b90374d0-z3614885794388_84d6069b2cc0af84e2e0e6170f65ece1.jpg/z3614885794388_84d6069b2cc0af84e2e0e6170f65ece1.jpg)
Số lượt đọc:
164
-
Cập nhật lần cuối:
04/08/2022 10:05:16 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Đoàn Thanh niên – Hội Sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức các Hoạt động kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2022)27/07/2022 02:02' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2109443BAE5C4FB7B0319759CC5900F7/Doan_Thanh_nien-Hoi_Sinh_vien_Truong_Dai_hoc_Ky_th-120x90.jpg) Nhằm phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, nhân dịp kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2022), sáng ngày 25/7/2022, tại Hội trường UBND xã Nhân Quyền, huyện Bình Giang, tỉnh Hải Dương, Đoàn thanh niên - Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khám sức khỏe và cấp phát thuốc miễn phí Đón tiếp và làm việc với chuyên gia quốc tế về giảng dạy mô phỏng25/07/2022 03:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3A2A3177047B4E70BB22F5CC2E4EBA0B/Don_tiep_va_lam_viec_voi_chuyen_gia_quoc_te_ve_gia-120x90.jpg) Thực hiện Chương trình hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Tổ chức Health Volunteers Overseas (HVO), ngày 8/7/2022, TS. Usar Suragarn và ThS. Glenn Pfaff - chuyên gia quốc tế Giảng dạy mô phỏngđã đến Trường làm việc. Đón tiếp và làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu của tổ chức TFA và MCNV25/07/2022 03:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AB575813524744BEA42F30CDAC334779/Don_tiep_va_lam_viec_voi_chuyen_gia_Ngon_ngu_tri_l-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ủy ban Y tế Hà Lan - Việt Nam (MCNV) và Tổ chức Trinh Foundation Australia (TFA). Tập huấn “Xây dựng kịch bản mô phỏng cho giảng dạy tiền lâm sang trong các khối ngành sức khỏe”10/06/2022 08:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/910161F8FB1F4C67843159E6A110E57E/Tap_huan_Xay_dung_kich_ban_mo_phong_cho_giang_day_-120x90.jpg) Năm học 2021-2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cùng với 5 trường đối tác trong khu vực Châu Á và Châu Âu đã thực hiện dự án “Nâng cao năng lực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn trong chăm sóc y tế cho sinh viên điều dưỡng Châu Á - Previnf” Hội nghị tư vấn việc làm năm 202231/05/2022 03:07' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C49BEA953A7B4D63BEDA32C6AFA50865/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2022-120x90.jpg) Sáng ngày 28/5/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm cuối Khoa Phục hồi chức năng tổ chức tọa đàm tư vấn giới thiệu chuyên ngành Ngôn ngữ trị liệu24/05/2022 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF920A6FD88E4D00A5C305BF10E45A24/Khoa_Phuc_hoi_chuc_nang_to_chuc_toa_dam_tu_van_gio-120x90.jpg) Ngày 19/5/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Tổ chức Ủy ban y tế Hà Lan MCNV tổ chức tọa đàm tư vấn, giới thiệu chuyên ngành ngôn ngữ trị liệu cho sinh viên năm thứ nhất của Khoa PHCN. Khoa Điều dưỡng tổ chức các hoạt động kỷ niệm Ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5/202210/05/2022 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C2C6B8459C9141969219E09E43615EA1/Khoa_Dieu_duong_to_chuc_cac_hoat_dong_ky_niem_Ngay-120x90.jpg) Ngày 7/5/2022, Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Khoa Điều dưỡng đã tổ chức các hoạt động kỷ niệm ngày Quốc tế Điều dưỡng 12/5. |
|
|
|
|
|