|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt một giải Xuất sắc, hai giải Nhất tại Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường Đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX năm 2021
Từ
ngày 25-27/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội nghị
khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần
thứ XX do Bộ Y tế phối hợp với Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tổ chức tại
Trường Đại học Quốc gia Hà Nội. Tại Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ đợt
này Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 Giải Xuất sắc và 02 giải
Nhất, 01 giải Nhì và 03 giải Khuyến khích.
Trong
đó: 01 giải Xuất sắc thuộc về TS. Đỗ Thị Thu Hiền – Phụ trách Khoa Điều dưỡng với
đề tài “Xây dựng và chuẩn hóa bộ công cụ đánh giá vết mổ”; 02 giải Nhất thuộc
về TS. Đặng Thị Thùy Dương – Phụ trách Labo Xét nghiệm ATTP với đề tài “Xác
định tỉ lệ nhiễm và một số đặc điểm dịch tễ học phân tử của các chủng
Clostridioides difficile mang gen độc tố phân lập được từ bệnh nhân tiêu chảy
sau dùng kháng sinh tại bốn bệnh viện ở Hà Nội (2013 – 2015)” và TS. Phùng Thị
Luyện với đề tài “Nghiên cứu tạo protein tái tổ hợp tetraspanin trên nấm Pichia
pastosis để sản xuất vaccine phòng bệnh sán lá gan nhỏ opisthorchiasis”; 01
giải Nhì thuộc về TS. Đinh Thị Hoa – Phó trưởng Khoa PHCN với đề tài “Nghiên
cứu kiểm định giá trị của thang đo Zimmerman
để đánh giá mức độ phát triển ngôn ngữ của trẻ em nói tiếng Việt từ 1
đến 6 tuổi”
Hội
nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ toàn quốc lần thứ XX đã tổ chức thành công,
kết hợp giữa hình thức trực tiếp và trực tuyến, thu hút đông đảo các nhà khoa
học, cán bộ trẻ trong cả nước tham gia, là dịp để các cán bộ, giảng viên trẻ
Nhà trường giao lưu, học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm về nghiên cứu khoa học trong
lĩnh vực y dược với các nhà khoa học trẻ các trường đại học, cao đẳng Y Dược
trong toàn quốc, góp phần thúc đẩy công tác nghiên cứu khoa học của nhà trường. ![](/Image.ashx/image=jpeg/547fcac11eaa4adb879d6a18335d0706-z2982510734705_c1cd4bea0ec6fb43afeb35a4e7c3deb0.jpg/z2982510734705_c1cd4bea0ec6fb43afeb35a4e7c3deb0.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c35f427b3aea4c86abf04f35d3f860f8-z2982509368803_13d2bfd43a856b1f29c6135aedc9e474.jpg/z2982509368803_13d2bfd43a856b1f29c6135aedc9e474.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/eed879a6729c40ccac23e4273635efc4-z2982510934393_ecacba917ca9bd534bc69ef6316c8b18.jpg/z2982510934393_ecacba917ca9bd534bc69ef6316c8b18.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c0e91d43c7be4fb2ac6996e276c17407-z2982509590659_94f31a848e2cb2af4e7dd790e6f156af.jpg/z2982509590659_94f31a848e2cb2af4e7dd790e6f156af.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a10020f55e414377bef60952ff465c6a-z2982506710405_ad603646e0644218e92f42dce05dff92.jpg/z2982506710405_ad603646e0644218e92f42dce05dff92.jpg)
Số lượt đọc:
195
-
Cập nhật lần cuối:
01/12/2021 01:46:42 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021)23/11/2021 01:40' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FA85C3FF1F6D4B2497E6F28CAF5894F1/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ky_niem_39_-120x90.jpg) Ngày 19/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021). Lễ trao bằng khen của Công đoàn y tế Việt Nam cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương18/11/2021 10:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D50BA5E14C8844A79AE353D5BDC985E0/Le_trao_bang_khen_cua_Cong_doan_y_te_Viet_Nam_cho_-120x90.jpg) Sáng ngày 17/11/2021, Công đoàn y tế Việt Nam đã tổ chức Lễ trao bằng khen cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên có thành tích xuất sắc trong công tác phòng chống dịch tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Lễ công bố quyết định của Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bổ nhiệm Phó hiệu trưởng đối với TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng18/11/2021 10:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FAA69FD4541E4380BE6A18EADF530EC6/Le_cong_bo_quyet_dinh_cua_Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_-120x90.jpg) Ngày 16/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ công bố Quyết định bổ nhiệm Phó hiệu trưởng nhà trường nhiệm kỳ 2021-2026 đối với TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng. Công ty Minh Trí Group hỗ trợ đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương chi viện cho tỉnh Bình Dương chống dịch Covid-1918/11/2021 07:10' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DA71580F25074E0E9F9626796BA8CCFD/Cong_ty_Minh_Tri_Group_ho_tro_doan_giang_vien_va_s-120x90.jpg) Ngày 23/10/2021, Công ty Minh Trí Group đã đến thăm, động viên chia sẻ với đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tình nguyện chi viện cho tỉnh Bình Dương chống dịch Thư của Bộ trưởng Bộ Y tế nhân ngày Nhà Giáo Việt Nam năm 202117/11/2021 10:34' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7EDDC6004F8448EFB164DD9238B01BF2/Thu_cua_Bo_truong_Bo_Y_te_nhan_ngay_Nha_Giao_Viet_-120x90.jpg) Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ tư năm 202117/11/2021 07:20' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E5F99F4A473C4B74ADC4CAC5D76C3DFE/Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 9/11/2021, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp lần thứ tư năm 2021 Họp Hội đồng Tự đánh giá các chương trình đào tạo cử nhân Điều dưỡng, Kỹ thuật hình ảnh y học, Kỹ thuật phục hồi chức năng11/11/2021 09:10' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E61BF2168234482CB2BEFF8CCBFF1A75/Hop_Hoi_dong_Tu_danh_gia_cac_chuong_trinh_dao_tao_-120x90.jpg) Ngày 5/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã họp hội đồng Tự đánh giá các chương trình đào tạo Điều dưỡng, Kỹ thuật hình ảnh y học, Kỹ thuật phục hồi chức năng |
|
|
|
|
|