|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Dự án nâng cao năng lực Đào tạo về hoạt động trị liệu tại Việt Nam
Ngày 12/4/2023, tại thành phố Hồ
Chí Minh, Uỷ ban Y tế Hà Lan – Việt Nam (MCNV) đã triển khai cuộc họp Kỹ thuật cho
các hoạt động tiếp theo thực hiện trong năm 2023 của dự án “Nâng cao năng lực Đào
tạo chuyên ngành Hoạt động trị liệu tại Việt Nam" cùng với sự tham gia của
hai trường thành viên là Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Trường Đại
học Y dược TP Hồ Chí Minh.
Về phía trường tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ
trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Trưởng Phòng Quản lý đào tạo; TS.BS Đinh
Thị Hoa – Trưởng khoa PHCN cùng 3 giảng viên vừa hoàn thành chương trình thạc
sỹ hoạt động trị liệu.
Tại phiên họp, các bên đã thảo luận
các nội dung: Rà soát chương trình đào tạo hệ Cử nhân hoạt động trị liệu của
hai trường; phương án viết và xuất bản 02 quyển giáo trình chuyên ngành hoạt
động trị liệu; kế hoạch mời giảng chuyên ngành hoạt động trị liệu của giảng
viên quốc tế và kế hoạch thành lập mạng lưới hoạt động trị liệu Việt Nam trong
tương lai gần. Nhân dịp này, Đại diện tổ chức MCNV đã trao bằng tốt nghiệp thạc
sĩ hoạt động trị liệu đầu tiên tại Việt Nam cho 05 thạc sĩ đến từ 02 trường
thành viên trong đó có 3 giảng viên của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Thay mặt lãnh đạo trường, TS.BS
Phạm Thị Cẩm Hưng chúc mừng các giảng viên của trường đã được nhận bằng Thạc sỹ
hoạt động trị liệu, đồng thời trân trọng cảm ơn Tổ chức USAID, HI và MCNV đã
giúp đỡ và hỗ trợ trường trong phát triển chương trình đào tạo, tài liệu giảng
dạy, đào tạo giảng viên trong thời gian qua, nhà trường và Khoa PHCN cam kết sẽ
phát triển chuyên ngành ngày càng lớn mạnh và đề nghị tiếp tục nhận được sự
đồng hành, hỗ trợ của các tổ chức quốc tế trong thời gian tới.
![](/Image.ashx/image=jpeg/8a9b9b72159c45fdb9fdc6702420f39e-%E1%BA%A2nh%201.jpg/%E1%BA%A2nh%201.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/02e685622bce4c55ba9f904da305ebfc-Anh%202.jpg/Anh%202.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/bcee7ad855254fb9af190e3c3f508e90-Anh%203.jpg/Anh%203.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6e2cdaf7627643ee9582c785e076c04f-Anh%204.jpg/Anh%204.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/bd0a182f00fb456bb45e87365da14f5a-%E1%BA%A2nh%205.jpg/%E1%BA%A2nh%205.jpg)
Số lượt đọc:
160
-
Cập nhật lần cuối:
20/04/2023 10:13:53 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Bệnh viện Bạch Mai14/04/2023 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F492AEB191E54330A5BFC3D1FADCC535/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Tham dự về phía nhà trường có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng phụ trách trường cùng Trưởng các phòng Tổ chức cán bộ, Quản lý đào tạo; Khảo thí và BĐCLGD. Về phía Bệnh viện Bạch Mai tham dự có ThS. Vũ Văn Nhân – Phó giám đốc Trung tâm đào tạo – Chỉ đạo tuyến cùng đại diện các Khoa, Phòng chức năng của bệnh viện và lãnh đạo Trường Cao đẳng y tế Bạch Mai. Tập huấn xây dựng chương trình đào tạo và đề cương chi tiết học phần11/04/2023 11:43' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/7C459EC3BB23429DB3710A04AD141FFB/Tap_huan_xay_dung_chuong_trinh_dao_tao_va_de_cuong-120x90.jpg) Ngày 8/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn xây dựng chương trình đào tạo và đề cương chi tiết học phần cho giảng viên các Khoa/ Bộ môn của trường. Tới dự chỉ đạo có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng Phụ trách nhà trường; cùng sự tham dự của cán bộ Phòng Quản lý đào tạo, các phòng chức năng và giảng viên trong toàn trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhất thi đấu thể thao Khối thi đua các trường Giáo dục Đại học và Giáo dục Nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2022-202307/04/2023 06:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4205D091FEC34D8CB51F7F043135B632/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_01_giai-120x90.jpg) Ngày 6/4/2023, Tại Trường Cao đẳng Giao thông vận tải đường thủy I, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham gia thi đấu thể thao khối thi đua các trường giáo dục đại học và giáo dục nghề nghiệp tỉnh Hải Dương năm học 2022-2023. Làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Birmingham – Vương quốc Anh06/04/2023 11:50' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/8013DF8E31FE49B689DEA54CAB4F1384/Lam_viec_voi_chuyen_gia_cua_Truong_Dai_hoc_Birming-120x90.jpg) Ngày 5/4/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Thành phố Birmingham – Vương quốc Anh. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Chủ tịch Hội đồng Trường; TS. Phạm Thị Cẩm Hưng, Phó Hiệu trưởng phụ trách, Phòng Quản lý Đào tạo, Phòng Quản lý KHCN&HTQT, Khoa Điều dưỡng. Về phía trường Đại học Thành phố Birmingham có GS.TS. Joy Notter – Chuyên gia Điều dưỡng cùng các giảng viên của trường. Lãnh đạo Trường gặp mặt định kỳ sinh viên năm học 2022-202328/03/2023 01:12' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/18414063102445B098F0818559407238/Lanh_dao_Truong_gap_mat_dinh_ky_sinh_vien_nam_hoc_-120x90.jpg) Trong các ngày 22,23 và 24/3/2023, tại Hội trường lớn, lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt định kỳ sinh viên các Khoa trong trường. Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên tổ chức Chung kết cuộc thi Tài năng Tiếng Anh HMTU mùa thứ 527/03/2023 09:04' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/55C5C98817924491913F166AB5928C1F/Doan_Thanh_nien-Hoi_sinh_vien_to_chuc_Chung_ket_cu-120x90.jpg) Nhân kỷ niệm 92 năm Ngày thành lập Đoàn thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh 26/3, tối ngày 23/3/2023, tại Hội trường lớn, Đoàn thanh niên, Hội sinh viên Trường Đại học Kỳ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức đêm chung kết cuộc thi Tìm kiếm tài năng tiếng Anh mùa thứ 5. Tham dự có Đ/c Nguyễn Thị Thanh Huyền – Quyền trưởng ban Thanh thiếu nhi trường học Tỉnh đoàn Hải Dương; Ông Trịnh Minh Ngọc - Giám Đốc Trung tâm Anh ngữ Language Link Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có TS. BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách Nhà trường; Các thầy cô Trưởng, phó các Khoa, phòng, bộ môn, trung tâm; các thầy cô giáo trong toàn trường, các đồng chí trong Ban chấp hành Đoàn thanh niên, Hội sinh viên nhà trường cùng sự tham gia của 5 đội đến từ 5 Khoa trong trường: Điều dưỡng, Chẩn đoán hình ảnh, Xét nghiệm, Phục hồi chức năng và Y khoa
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bổ nhiệm chức danh cán bộ quản lý17/03/2023 10:45' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B328F883459244E386178E261C417C7F/20230317-Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_bo-120x90.jpg) Nhằm kiện toàn, bổ sung đội ngũ cán bộ quản lý cho Nhà trường, ngày 10/3/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tiến hành bổ nhiệm và bổ nhiệm lại cán bộ quản lý, bao gồm: |
|
|
|
|
|