|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội thao chào mừng kỷ niệm 41 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023)
Ngày
17/11/2023, tại nhà đa năng, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức
Hội thao kỷ niệm 41 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2023).
Tham dự có
TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận
– Phó hiệu trưởng nhà trường; TS.BS Ngô Thị Thảo – Chủ tịch Công đoàn, Phụ
trách Khoa Xét nghiệm cùng toàn thể cán bộ quản lý, giảng viên, viên chức, Ban
chấp hành Công đoàn, Đoàn Thanh niên, đại diện các lớp sinh viên và gần 200 vận
động viên là giảng viên và sinh viên tham gia các nội dung cầu lông, bóng bàn,
kéo co, chạy tiếp sức.
Phát biểu khai
mạc Hội thao, TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường
vui mừng chào đón các vận động viên tham gia thi đầu, khẳng định ý nghĩa, vai
trò của các hoạt động thể chất nhằm nâng cao sức khỏe, qua đó tăng cường sự
đoàn kết, hữu nghị, tạo sân chơi lành mạnh, giao lưu học hỏi, trao đổi kinh
nghiệm giữa cán bộ viên chức và sinh viên, góp phần tích cực vào việc hoàn
thành tốt các kế hoạch, nhiệm vụ được giao, đề nghị các vận động viên tham gia
thi đấu với tinh thần “Đoàn kết – Trung thực – Cao thượng - Tiến bộ”,
chúc các vận động viên thi đấu hết mình với tinh thần đoàn kết, vui vẻ đạt kết
quả cao nhất.
Sau phần tuyên thệ của tổ trọng tài và
đại diện vận động viên, Lãnh đạo trường và Chủ tịch Công đoàn trường đã trao Cờ
lưu niệm cho các đội tham gia thi đấu. Tham gia hội
thao còn có các tiết mục văn nghệ dân vũ sôi động do các giảng viên và sinh
viên nhà trường biểu diễn.
Sau một ngày thi đấu nghiêm túc, công
bằng, với tinh thần hào hứng, sôi nổi, sáng ngày 18/11/2023, Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức trao giải thưởng cho các tập thể và cá nhân đạt
giải trong Hội thao.
![](/Image.ashx/image=jpeg/396be771aeb045debe0414f8c6cbac8b-1.jpg/1.jpg)
TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách trường tặng hoa chúc mừng Hội thao ![](/Image.ashx/image=jpeg/fce945ad0de148b59317d476b188f285-2.jpg/2.jpg)
TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách trường phát biểu khai mạc Hội thao ![](/Image.ashx/image=jpeg/3a0f92b60a574af28fb68999598f3bd4-3.jpg/3.jpg)
Các tiết mục văn nghệ nhảy dân vũ của giảng viên chào mừng Hội thao
![](/Image.ashx/image=jpeg/6bc3eb0cfcc94ae29075f3819396e6f5-4.jpg/4.jpg)
Tiết mục văn nghệ của sinh viên ![](/Image.ashx/image=jpeg/1f7f122478674c379e3b4653569dccc5-5.jpg/5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/071b7a32635c4120b609a5ff1281cc00-6.jpg/6.jpg)
Lãnh đạo trường và Chủ tịch Công đoàn trao cờ lưu niệm cho các Tổ công đoàn tham gia thi đấu thể thao ![](/Image.ashx/image=jpeg/6c02ec9494414d5da4ede7c84bc68d92-7.jpg/7.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e9bb9699338e40cfa89b628c000013bd-8.jpg/8.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/83b8812521564d7a9ef46226297ff866-9.jpg/9.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/7fc7fbb75ea341a1b87b2acec559cdc5-10.jpg/10.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e891636689aa4e7fb1ac82683cf0901c-11.jpg/11.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1904391407334529979d0726c113d99c-12.jpg/12.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/94916c3bcd5f4a52b57351d017c89d50-13.jpg/13.jpg)
Số lượt đọc:
83
-
Cập nhật lần cuối:
04/06/2024 11:29:11 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Bộ Y tế họp thẩm định bổ sung danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực hiện tại Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương10/11/2023 05:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FC6FE399A3A843A5A2D6563AAFD9111B/Bo_Y_te_hop_tham_dinh_bo_sung_danh_muc_ky_thuat_tr-120x90.jpg) Ngày 8/11/2023, đoàn công tác của Bộ Y tế đã họp thẩm định bổ sung danh mục kỹ thuật trong khám, chữa bệnh thực hiện tại Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương dưới sự chủ trì của PGS.TS Lương Ngọc Khuê – Phó chủ tịch Hội đồng y khoa quốc gia, Cục trưởng Cục quản lý khám chữa bệnh – Bộ Y tế, Chủ tịch Hội đồng thẩm định. Tham dự đoàn chủ tịch còn có GS.TS Trịnh Hồng Sơn – Nguyên Phó giám đốc Bệnh viện Hữu nghị Việt Đức, Phó Chủ tịch hội đồng cùng các thành viên hội đồng đến từ các Vụ, Cục Bộ y tế, Bệnh viện Bạch Mai, Bệnh viện hữu nghị Việt Đức, Bệnh viện Tai mũi họng Trung ương, Bệnh viện Mắt Trung ương, Bệnh viện Nội tiết Trung ương…
HỘI ĐỒNG TRƯỜNG ĐẠI HỌC KỸ THUẬT Y TẾ HẢI DƯƠNG HỌP PHIÊN THỨ TƯ NĂM 202306/11/2023 04:41' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4922874D243140EA8860416AA6AB01AD/HOI_DONG_TRUONG_DAI_HOC_KY_THUAT_Y_TE_HAI_DUONG_HO-120x90.jpg) Ngày 25/10/2023, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức kỳ họp lần thứ 15, phiên họp thứ tư năm 2023 bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến đối với một số thành viên ngoài trường, dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường.
Hội nghị cố vấn học tập năm học 2023 – 202418/10/2023 04:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/247CD2EADE9143828424F9DB5EAB05FA/Hoi_nghi_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Chiều ngày 11/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị cố vấn học tập năm học 2023-2024 dưới sự chủ trì của TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường. Tham dự có trưởng/phó các khoa, phòng, bộ môn, giáo vụ khoa/bộ môn và cố vấn học tập toàn trường.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản18/10/2023 04:47' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0C12ED76DD8944B9BD0F9639E02316C4/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 3/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với GS. Hiroyoshi Arashida - chuyên gia của Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản. Tham dự về phía trường có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng các Phòng Quản lý khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế; Quản lý đào tạo, Trưởng các khoa chuyên ngành.
LÃNH ĐẠO TRƯỜNG TIẾP VÀ LÀM VIỆC VỚI THAM TÁN THƯƠNG MẠI VÀ ĐẦU TƯ - ĐẠI SỨ QUÁN AUSTRALIA TẠI VIỆT NAM!18/10/2023 04:44' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4CCB42CDDEFA42448095DA072C4EFC15/LANH_DAO_TRUONG_TIEP_VA_LAM_VIEC_VOI_THAM_TAN_THUO-120x90.jpg) Chiều ngày 4/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tiếp và làm việc với ông Chris Morley - Tham tán Thương mại và Đầu tư - Đại sứ quán Australia tại Việt Nam và và Bà Lê Thị Thu Hiền - Giám đốc phụ trách giáo dục. Tham dự buổi làm việc có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng cùng Trưởng các phòng Quản ký khoa học công nghệ & Hợp tác quốc tế; Quản lý đào tạo; Trưởng các khoa.
TUYÊN TRUYỀN, TẬP HUẤN, TRẢI NGHIỆM, THỰC HÀNH PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY, CỨU NẠN, CỨU HỘ CHO CÁN BỘ VIÊN CHỨC VÀ SINH VIÊN TRƯỜNG16/10/2023 04:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B99E2A6F83054D0C95158DC122B6B3BC/TUYEN_TRUYEN_TAP_HUAN_TRAI_NGHIEM_THUC_HANH_PHONG_-120x90.jpg) Chiều ngày 7/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp cùng Phòng cảnh sát PCCC & CNCH - Công an tỉnh Hải Dương tổ chức buổi tuyên truyền, trải nghiệm, thực hành phòng cháy chữa cháy, cứu nạn cứu hộ cho cán bộ viên chức và sinh viên nhà trường.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng năm học 2023-202410/10/2023 07:49' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2FFE0C8C20C247C6A1433A24D5A7BD8A/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_khai_giang_-120x90.jpg) Sáng ngày 5/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2023-2024. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng –Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS. Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng cùng tập thể cán bộ, giảng viên, đại diện sinh viên các khối, 666 tân sinh viên mới nhập trường và 63 học viên chuyên khoa I. Tham dự còn có đại diện Ban giám đốc Tập đoàn viễn thông quân đội Viettel chi nhánh Hải Dương; Ngân hàng Vietinbank chi nhánh Hải Dương, Công ty Mobiphone chi nhánh Hải Dương, đoàn sinh viên thực tập của Trường Đại học sư phạm Hà Nội.
|
|
|
|
|
|