|
Trang chủ
>
Tin tức | TUYÊN TRUYỀN, TẬP HUẤN, TRẢI NGHIỆM, THỰC HÀNH PHÒNG CHÁY CHỮA CHÁY, CỨU NẠN, CỨU HỘ CHO CÁN BỘ VIÊN CHỨC VÀ SINH VIÊN TRƯỜNG
Chiều ngày 7/10/2023, Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp cùng Phòng cảnh sát PCCC & CNCH - Công an
tỉnh Hải Dương tổ chức buổi tuyên truyền, trải nghiệm, thực hành phòng cháy
chữa cháy, cứu nạn cứu hộ cho cán bộ viên chức và sinh viên nhà trường.
Tham dự về phía nhà trường có TS.BS Lê
Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường, cán bộ quản lý các Khoa, phòng, bộ môn,
giảng viên và gần 200 sinh viên các lớp.
Về phía Công an tỉnh Hải Dương tham dự
có: Trung tá Phạm Đức Thuận – Phó trưởng phòng PCCC và CNCH – cùng các chiến sỹ
phòng PCCC và CNCH
Buổi tập huấn, tuyên truyền đã giúp CBVC
và sinh viên nhà trường tăng cường kiến thức về Phòng cháy chữa cháy, cứu nạn
cứu hộ, được lực lượng Cảnh sát PCCC và CNCH hướng dẫn các kiến thức, kỹ năng
cơ bản trong xử lý các tình huống cháy nổ, kỹ năng thoát nạn khi xảy ra cháy
tại nhà ở nơi tập trung đông người và trải nghiệm thực hành, sử dụng các trang
thiết bị, phương tiện PCCC và CNCH từ cơ bản đến hiện đại, được tập huấn thực
hành kỹ thuật sơ cứu ban đầu cho người bị nạn.
Đây là hoạt động thiết thực, ý nghĩa
nhân kỷ niệm 22 năm Ngày toàn dân PCCC (04.10.2001-04.10.2023). ![](/Image.ashx/image=jpeg/9271bbe16e9541bfa9e136bd00959509-1.jpg/1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/4959e3393a6840f2ac884212f82501b1-2.jpg/2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/5745b7bbe58b4b6ab1151ca162fba286-3.jpg/3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/13d718328a2d447890d97115aacb7bc6-4.jpg/4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d14e5b8c2d0d4fd69950c4f1f71df2c8-5.jpg/5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/087bc1b48d0c4afe8843c06e481daac7-6.jpg/6.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9ce4450a03e2437198a4efa670473632-7.jpg/7.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/5c37d7a56ad54eecba7451a2cdd01de1-8.jpg/8.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/62cf254cacbc462590b37c5580ad3ae0-10.jpg/10.jpg)
Số lượt đọc:
77
-
Cập nhật lần cuối:
16/10/2023 04:26:40 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai giảng năm học 2023-202410/10/2023 07:49' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2FFE0C8C20C247C6A1433A24D5A7BD8A/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_khai_giang_-120x90.jpg) Sáng ngày 5/10/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng tổ chức Lễ khai giảng năm học mới 2023-2024. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng –Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS. Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng cùng tập thể cán bộ, giảng viên, đại diện sinh viên các khối, 666 tân sinh viên mới nhập trường và 63 học viên chuyên khoa I. Tham dự còn có đại diện Ban giám đốc Tập đoàn viễn thông quân đội Viettel chi nhánh Hải Dương; Ngân hàng Vietinbank chi nhánh Hải Dương, Công ty Mobiphone chi nhánh Hải Dương, đoàn sinh viên thực tập của Trường Đại học sư phạm Hà Nội.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bế mạc khảo sát chính thức đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2)02/10/2023 04:01' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9BA0A288AAF349E4A55C7456B08A81C9/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_be_mac_khao-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (CSGD), sau một tuần làm việc nghiêm túc, hiệu quả, sáng ngày 29/9/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức bế mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng CSGD (chu kỳ 2) với bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng được quy định tại Thông tư số 12/2017/TT-BGDĐT ngày 19/5/2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo.
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương khai mạc khảo sát chính thức đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2)25/09/2023 02:45' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/29851868B3C64D7DA42F96A836029160/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_khai_mac_kh-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (CSGD), sáng ngày 25/9/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng CSGD (chu kỳ 2) với bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng được quy định tại Thông tư số 12/2017/TT-BGDĐT ngày 19/5/2017 của Bộ trưởng Bộ Giáo dục và Đào tạo. Bế mạc Khảo sát chính thức phục vụ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương25/09/2023 08:08' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/171ABC4FB4474759A7D7CD9F7D1810E5/Be_mac_Khao_sat_chinh_thuc_phuc_vu_danh_gia_chat_l-120x90.jpg) Sau 04 ngày làm việc khẩn trương, tích cực và hiệu quả, chiều ngày 24/9/2023, Đoàn đánh giá ngoài đến từ Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục Đại học Quốc gia Hà Nội (Trung tâm KĐCLGD - ĐHQGHN) đã hoàn thành đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng 4 chương trình đào tạo đại học: ngành y khoa, điều dưỡng, kỹ thuật hình ảnh y học, kỹ thuật phục hồi chức năng của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Khảo sát chính thức phục vụ đánh giá ngoài 4 chương trình đào tạo của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương21/09/2023 08:52' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/510160C4AD0040FE803CE4210C215B06/Khao_sat_chinh_thuc_phuc_vu_danh_gia_ngoai_4_chuon-120x90.jpg) Ngày 21/9/2023, Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục Đại học Quốc gia Hà Nội (Trung tâm KĐCLGD - ĐHQGHN) phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức đánh giá chất lượng 4 chương trình đào tạo chính quy (CTĐT) bao gồm: CTĐT ngành y khoa, điều dưỡng, kỹ thuật hình ảnh y học, kỹ thuật phục hồi chức năng theo Bộ tiêu chuẩn đánh giá chất lượng CTĐT do Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành.
Khảo sát sơ bộ phục vụ đánh giá ngoài cơ sở giáo dục Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương20/09/2023 07:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F9174B48F4624715928D4EFFD8632D94/Khao_sat_so_bo_phuc_vu_danh_gia_ngoai_co_so_giao_d-120x90.jpg) Năm 2017, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã triển khai đánh giá ngoài cơ sở giáo dục và được công nhận đạt chuẩn chất lượng cơ sở giáo dục vào năm 2018. Theo kế hoạch của Trường về việc đánh giá chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2), sáng ngày 19/9/2023, đoàn chuyên gia của Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục - Đại học Quốc gia Hà Nội đã tiến hành khảo sát sơ bộ phục vụ đánh giá ngoài cơ sở giáo dục của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tổ chức tuần sinh hoạt công dân cho sinh viên năm thứ nhất khóa 16 và y khoa khóa 11 năm học 2023-202418/09/2023 10:53' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C54D082AE44E08E5BC6441A14BC6C/Sang_ngay_1692023_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai-120x90.jpg) Từ ngày 11 đến ngày 15/09/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tuần sinh hoạt công dân cho Sinh viên năm thứ nhất khoá 16 và Y Khoa khoá 11. |
|
|
|
|
|