|
Trang chủ
>
Tin tức | Đại hội chi bộ Khoa Y nhiệm kỳ 2022-2025 Thực hiện Nghị quyết, kế hoạch của
Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương về việc tổ chức đại hội chi bộ
điểm của Đảng bộ, ngày 3/8/2022, Chi bộ Khoa Y đã tổ chức Đại hội nhiệm kỳ 2022
- 2025
Tham dự có TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị
Diệu Hằng – Phó Bí thư Đảng ủy, Hiệu trường nhà trường; các đồng chí Đảng ủy
viên, Bí thư các chi bộ trong toàn Đảng bộ cùng đông đủ các đảng viên thuộc chi
bộ Khoa Y.
Đại hội đã đánh giá những ưu điểm,
khuyết điểm, nguyên nhân và bài học kinh nghiệm trong nhiệm kỳ 2019 – 2022; đề
ra phương hướng, nhiệm vụ hoạt động trọng tâm của nhiệm kỳ 2022-2025; lắng nghe
nhiều ý kiến tham luận về kiểm định chất lượng và nâng cao chất lượng đào tạo y
khoa, nâng cao chất lượng khám, chữa bệnh tại Bệnh viện trường, đẩy mạnh nghiên
cứu khoa học trong giảng viên, sinh viên…Trong nhiệm kỳ qua, Ban chi ủy Chi bộ
Khoa Y đã lãnh đạo chỉ đạo chi bộ cơ bản thực hiện mục tiêu, chỉ tiêu của Nghị
quyết đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2019-2022 trong công tác đào tạo, nghiên cứu khoa
học, phối hợp với bệnh viện trường thực hiện công tác khám chữa bệnh, đồng thời
tích cực tham gia phòng chống dịch Covid-19 tại nhiều địa phương trên cả nước
được các cấp bộ ngành đánh giá cao.
Thay mặt Đảng ủy, BGH nhà trường, TTƯT.
PGS. TS. Đinh Thị Diệu Hằng đã ghi nhận những cố gắng, nỗ lực của Chi bộ Khoa Y
trong đổi mới công tác đào tạo, nghiên cứu khoa học, đảm bảo chất lượng giáo
dục, khám chữa bệnh đồng thời khẳng định Khoa Y có vai trò đặc biệt đối với nhà
trường, quyết định đến sự phát triển của bệnh viện trường. Hiệu trưởng đề nghị
chi bộ tiếp tục thực hiện nghị quyết đại hội Đảng bộ trường nhiệm kỳ 2020-2025,
đặc biệt tập trung vào những nhiệm vụ trọng tâm sau: Khoa Y phải gắn đào tạo
với khám chữa bệnh, giảng viên của khoa cần tham gia công tác khám chữa bệnh
tại bệnh viện; thực hiện tốt Nghị định 11/2017 NĐ-CP quy định về đào tạo thực hành trong khối ngành
sức khỏe; hoàn thành đánh giá CTĐT, đổi mới CTĐT y khoa, triển khai đào tạo
chuyên khoa 1 có chất lượng ngay từ khóa đầu tiên, triển khai đào tạo ngắn hạn,
đào tạo liên tục theo nhu cầu… Đại hội đã đoàn kết, dân chủ bầu ra Ban chi ủy
gồm 5 đồng chí, đồng chí Nguyễn Thị Minh Thu – Trưởng Khoa Y giữ chức Bí thư
Chi bộ Khoa Y nhiệm kỳ 2022-2025. Sau
đại hội, Ban chấp hành Đảng ủy và các đồng chí Bí thư chi bộ đã họp rút kinh
nghiệm để chuẩn bị tốt hơn cho đại hội các chi bộ trong toàn Đảng bộ.
![](/Image.ashx/image=jpeg/f2d6699ca5ab4c93b6accd9fabb92be1-IMG_6001.jpg/IMG_6001.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/fca82bc5f1a34cf588d6c392685562ca-IMG_5992.jpg/IMG_5992.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1b15cc815e3b48e1bdcfea338752d947-IMG_5995.jpg/IMG_5995.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/11e27ae4eb7e4640979a9c371f7e5aec-IMG_5998.jpg/IMG_5998.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a1c9bd237f4c4b88b1f86c01016ad7db-IMG_5988.jpg/IMG_5988.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9c1ed4c3a50f46249d1438f3fd55ad6d-IMG_6004.jpg/IMG_6004.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/7135ebedc2e847528e4feadf67c76ecb-IMG_6007.jpg/IMG_6007.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f8a740a237c946589a85d53fe30a97ef-IMG_6008.jpg/IMG_6008.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/15897ddc747e450c80387b26c170fa15-IMG_6010.jpg/IMG_6010.jpg)
Số lượt đọc:
287
-
Cập nhật lần cuối:
16/08/2022 01:41:20 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Đoàn Thanh niên – Hội Sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức các Hoạt động kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2022)27/07/2022 02:02' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2109443BAE5C4FB7B0319759CC5900F7/Doan_Thanh_nien-Hoi_Sinh_vien_Truong_Dai_hoc_Ky_th-120x90.jpg) Nhằm phát huy truyền thống “Uống nước nhớ nguồn”, nhân dịp kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh Liệt sỹ (27/7/1947 – 27/7/2022), sáng ngày 25/7/2022, tại Hội trường UBND xã Nhân Quyền, huyện Bình Giang, tỉnh Hải Dương, Đoàn thanh niên - Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khám sức khỏe và cấp phát thuốc miễn phí Tổ chức thành công khóa Thực tập điều dưỡng quốc tế lần thứ 11 cho 101 sinh viên điều dưỡng Trường Đại học Điều dưỡng Quốc gia Nhật Bản năm 202204/08/2022 10:04' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1920DE906BDD408988A5785374E0C3D3/To_chuc_thanh_cong_khoa_Thuc_tap_dieu_duong_quoc_t-120x90.jpg) Trong hai ngày 1-2/8/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức khóa thực tập điều dưỡng quốc tế trực tuyến cho 101 sinh viên điều dưỡng năm cuối của Trường Đại học Điều dưỡng quốc gia Nhật Bản. Đón tiếp và làm việc với chuyên gia quốc tế về giảng dạy mô phỏng25/07/2022 03:24' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3A2A3177047B4E70BB22F5CC2E4EBA0B/Don_tiep_va_lam_viec_voi_chuyen_gia_quoc_te_ve_gia-120x90.jpg) Thực hiện Chương trình hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Tổ chức Health Volunteers Overseas (HVO), ngày 8/7/2022, TS. Usar Suragarn và ThS. Glenn Pfaff - chuyên gia quốc tế Giảng dạy mô phỏngđã đến Trường làm việc. Đón tiếp và làm việc với chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu của tổ chức TFA và MCNV25/07/2022 03:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/AB575813524744BEA42F30CDAC334779/Don_tiep_va_lam_viec_voi_chuyen_gia_Ngon_ngu_tri_l-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hợp tác quốc tế giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ủy ban Y tế Hà Lan - Việt Nam (MCNV) và Tổ chức Trinh Foundation Australia (TFA). Tập huấn “Xây dựng kịch bản mô phỏng cho giảng dạy tiền lâm sang trong các khối ngành sức khỏe”10/06/2022 08:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/910161F8FB1F4C67843159E6A110E57E/Tap_huan_Xay_dung_kich_ban_mo_phong_cho_giang_day_-120x90.jpg) Năm học 2021-2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cùng với 5 trường đối tác trong khu vực Châu Á và Châu Âu đã thực hiện dự án “Nâng cao năng lực phòng ngừa và kiểm soát nhiễm khuẩn trong chăm sóc y tế cho sinh viên điều dưỡng Châu Á - Previnf” Hội nghị tư vấn việc làm năm 202231/05/2022 03:07' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C49BEA953A7B4D63BEDA32C6AFA50865/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2022-120x90.jpg) Sáng ngày 28/5/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị tư vấn việc làm cho sinh viên năm cuối Khoa Phục hồi chức năng tổ chức tọa đàm tư vấn giới thiệu chuyên ngành Ngôn ngữ trị liệu24/05/2022 09:56' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DF920A6FD88E4D00A5C305BF10E45A24/Khoa_Phuc_hoi_chuc_nang_to_chuc_toa_dam_tu_van_gio-120x90.jpg) Ngày 19/5/2022, Khoa Phục hồi chức năng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Tổ chức Ủy ban y tế Hà Lan MCNV tổ chức tọa đàm tư vấn, giới thiệu chuyên ngành ngôn ngữ trị liệu cho sinh viên năm thứ nhất của Khoa PHCN. |
|
|
|
|
|