|
Trang chủ
>
Tin tức | Đoàn đại biểu Trường Voltaire, Học viện Orlean và Trường Jean Monnet, Học viện Versaillers Cộng hòa Pháp đến thăm và làm việc tại Trường Từ ngày 18 đến 20 tháng 4 năm 2011, Giáo sư Jocelyne Goazigo - Hiệu trưởng Trường Voltaire, Học viện Orlean và Giáo sư Dominique Zerroug - Trường Jean Monnet, Học viện Versaillers Cộng hòa Pháp, chuyên gia trong lĩnh vực Hình ảnh y học và xạ trị liệu đã đến thăm và làm việc tại Trường. Trong thời gian làm việc, các chuyên gia đã trao đổi thông tin về cách thức phát triển chương trình đào tạo theo hướng dựa vào nhiệm vụ và năng lực, dự giờ và góp ý cho các giảng viên bộ môn Kỹ thuật hình ảnh về phương pháp giảng dạy lý thuyết và thực hành cũng như xác định các vấn đề cần thiết để đảm bảo cho việc thực hiện một giai đoạn mới của dự án là học từ xa. Cũng trong thời gian này, Trường Voltaire, Học viện Orlean Cộng hòa Pháp gửi 02 sinh viên kỹ thuật hình ảnh năm cuối sang thực tập và trao đổi kinh nghiệm với sinh viên và giảng viên của Trường và thiết lập hệ thống kết nối hội thảo truyền hình giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương với Trường Voltaire và Hiệp hội Epicenter Telework Cộng hòa Pháp phục vụ cho việc đào tạo từ xa. Kết thúc đợt làm việc, các giáo sư đã trồng cây lưu niệm tại trường, đánh dấu một sự khởi đầu tốt đẹp trong quan hệ hợp tác giữa hai Trường. PGS.TS. Vũ Đình Chính – Hiệu trưởng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và GS. Jocelyne Le Goazigo – Hiệu trưởng Trường Voltaire ký bản ghi nhớ về việc gửi sinh viên sang thực tập tại Việt Nam
Các chuyên gia và sinh viên Pháp dự giờ thực hành chụp xquang
Các giáo sư trồng cây lưu niệm tại trường
Số lượt đọc:
20338
-
Cập nhật lần cuối:
23/04/2011 10:41:09 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Bảo vệ thành công luận án tiến sỹ chuyên ngành Chẩn đoán hình ảnh18/04/2011 04:27' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/317A68DA83EE4EDFB65FE8B23BD28136/Bao_ve_thanh_cong_luan_an_tien_sy_chuyen_nganh_Cha-120x90.jpg) NCS Trần Văn Việt - Trưởng bộ môn Kỹ thuật Hình ảnh, Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương đã bảo vệ thành công luận án Tiến sỹ chuyên ngành
Chẩn đoán hình ảnh Sinh hoạt Khoa học chuyên đề Y đức15/04/2011 05:53' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C31DEA1AD5AC4CC9A19F2CDBFAA38A13/Sinh_hoat_Khoa_hoc_chuyen_de_Y_duc-120x90.jpg) Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức buổi sinh hoạt chuyên đề về Y đức do TS Trần Hữu Thăng - Phó Chủ tịch kiêm Tổng thư ký Tổng hội Y học Việt Nam trình bày. Khai giảng lớp Đại học văn bằng 2 ngành tiếng Anh15/04/2011 05:42' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/68313812DF0A4D0D94BE5FEB956D5414/Khai_giang_lop_Dai_hoc_van_bang_2_nganh_tieng_Anh-120x90.jpg) Ngày 10/4/2011 Trường Đại học Ngoại ngữ - Đại học Quốc gia Hà Nội đã tổ chức khai giảng lớp đại học văn bằng 2 hệ vừa làm vừa học ngành tiếng Anh Tọa đàm " Đoàn viên thanh niên với việc học Ngoại ngữ"13/04/2011 01:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9892D8BE19EF4D3E96CEE06FF1664A1E/Toa_dam_Doan_vien_thanh_nien_voi_viec_hoc_Ngoai_ng-120x90.jpg) chi đoàn Cán bộ giáo viên Nhà trường đã tổ chức buổi tọa đàm: "Đoàn viên thanh niên với việc học ngoại ngữ" Hội thảo III khóa đào tạo Quản lý và Lãnh đạo Điều dưỡng theo chương trình LFC của ICN tại Việt Nam13/04/2011 01:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/278331E42ADA45569B1EED85B1FD8FF1/Hoi_thao_III_khoa_dao_tao_Quan_ly_va_Lanh_dao_Dieu-120x90.jpg) Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Hội thảo III Khoá đào tạo Quản lý và lãnh đạo điều dưỡng theo chương trình Leadership For Change (LFC ) của Hội đồng Điều dưỡng Quốc tế ( ICN) Đại biểu trường Đại học Công nghệ Queensland, Australia đến thăm và làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương06/04/2011 05:14' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/88B5932733C548C2A1268F3AF04CF3BC/Dai_bieu_truong_Dai_hoc_Cong_nghe_Queensland_Austr-120x90.jpg) Giáo sư Geneviene Gray và Tiến sỹ Yvonne Osborne - trường Đại học Công
nghệ Queensland, Australia đã đến thăm và làm việc tại trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương Khai giảng lớp Bồi dưỡng kết nạp đảng Thành phố Hải Dương khóa IV năm 201104/04/2011 10:40' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0C4E341FDC474B10BE62604DBE451022/Khai_giang_lop_Boi_duong_ket_nap_dang_Thanh_pho_Ha-120x90.jpg) Trung tâm Bồi dưỡng chính trị thành phố Hải Dương đã phối hợp với các
ban Xây dựng Đảng của Thành ủy và đảng ủy Nhà trường tổ chức lớp bồi
dưỡng kết nạp đảng khóa IV.. |
|
|
|
|
|