|
Trang chủ
>
Tin tức | Gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-2022 Chiều
ngày 23/12/2021, Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt giữa
kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-2022. Tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu
Hằng – Hiệu trưởng nhà trường; giảng viên khoa Y, đại diện các Phòng chức năng
cùng hơn 700 sinh viên khoa Y.
Thay
mặt khoa Y, TS.BS Nguyễn Thị Minh Thu – Trưởng Khoa Y đã báo cáo tóm tắt tình
hình học tập và các mặt hoạt động của sinh viên Khoa Y học kỳ I năm học
2021-2022.
Thay
mặt lãnh đạo trường, TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng ghi nhận và biểu dương những
nỗ lực, cố gắng, đóng góp của sinh viên khoa Y đối với nhà trường, với cộng
đồng và xã hội, đặc biệt là công tác phòng chống dịch Covid-19 trong thời gian
qua được các cấp bộ ngành và nhiều địa phương ghi nhận đánh giá cao; ngoài ra, sinh
viên khoa Y đã cố gắng hoàn thành việc học tập sau thời gian dài đi chống dịch,
nhiều sinh viên đạt kết quả học tập và rèn luyện tốt. Hiệu trưởng đã lắng nghe
và giải đáp các ý kiến thắc mắc của sinh viên khoa Y trong vấn đề học tập, thực
tập lâm sàng, nghiên cứu khoa học, việc học ngoại ngữ, các hoạt động ngoại
khóa, công tác hành chính phục vụ đào
tạo, việc thực hiện các quy định quy chế và tuân thủ các quy định phòng chống
dịch Covid-19…đồng thời đề nghị các thầy cô Khoa Y và các phòng chức năng tiếp
tục quan tâm, tạo điều kiện tốt nhất cho sinh viên giúp sinh viên hoàn thành kế
hoạch học tập đề ra đạt chất lượng, hiệu quả cao.
Theo
kế hoạch, trong những tuần tiếp theo, Hiệu trưởng sẽ gặp mặt và giải đáp ý kiến
của các khoa còn lại gồm Khoa Điều dưỡng, PHCN, CĐHA, Xét nghiệm. ![](/Image.ashx/image=jpeg/2d6ad23b592a4c9d9072e3881c9a4d6b-IMG_5151.jpg/IMG_5151.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1dc04e38500d444ca55c769d69acedf9-IMG_5162.jpg/IMG_5162.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/8d91466a63af4aefb23738505d17a68e-IMG_5155.jpg/IMG_5155.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a12557a3fdca4023bf8aef13691e5ed1-IMG_5160.jpg/IMG_5160.jpg)
Số lượt đọc:
212
-
Cập nhật lần cuối:
28/12/2021 09:39:17 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành27/12/2021 08:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/73D70280BFA147E9B4CD75169B513B12/Trao_huy_hieu_40_nam_tuoi_Dang_cho_TTUTTSBS_Pham_X-120x90.jpg) Ngày 22/12/2021, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành – Nguyên Phó hiệu trưởng, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tổng kết Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành dự án IPE năm 2021 với sự tài trợ của Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản JICA thông qua Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản27/12/2021 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/920E44568FCE43ABAAFE78C6D611715E/Tong_ket_Hoi_thao_dao_tao_lien_chuyen_nganh_du_an_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ dự án hợp tác do Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản (JICA) hỗ trợ, với sự giúp đỡ của các chuyên gia từ Trường Đại học Y tế và phúc lợi Niigata Khảo sát sơ bộ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành Kỹ thuật xét nghiệm y học21/12/2021 01:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C9FAF011D19642A7BAADB6F19AFD13BB/Khao_sat_so_bo_danh_gia_chat_luong_chuong_trinh_da-120x90.jpg) Ngày 15/12/2021, Đoàn khảo sát của Trung tâm kiểm định chất lượng giáo dục – Trường Đại học quốc gia Hà Nội đã đến khảo sát sơ bộ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo trình độ đại học ngành kỹ thuật xét nghiệm y học tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Ủy ban Văn hóa, giáo dục Quốc hội khóa XV làm việc với Trường21/12/2021 01:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/529E2A12C55641FA84BA60DE6BB4AC08/Uy_ban_Van_hoa_giao_duc_Quoc_hoi_khoa_XV_lam_viec_-120x90.jpg) Sáng ngày 16/12/2021, Ủy ban Văn hóa giáo dục Quốc hội khóa XV đã đến khảo sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về tự chủ, bảo đảm và kiểm định chất lượng giáo dục tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo các chuyên ngành15/12/2021 01:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D5CF175D343340649ABF61A700393051/Tap_huan_Tu_danh_gia_chuong_trinh_dao_tao_cac_chuy-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch năm học về công tác tự đánh giá và kiểm định chất lượng CTĐT các chuyên ngành, ngày 11/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo cho giảng viên toàn trường Tổ chức Hội thảo liên chuyên ngành cho giảng viên và sinh viên nòng cốt14/12/2021 03:06' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/589154FC9BBE4EFD9CB4659294D7961A/To_chuc_Hoi_thao_lien_chuyen_nganh_cho_giang_vien_-120x90.jpg) Chiều ngày 10/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức/ khai mạc Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành cho 112 sinh viên các chuyên ngành Y khoa, Phục hồi chức năng và Điều dưỡng Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ01/12/2021 01:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/078D94D2B26A4545B0E8862B7310B55E/Khai_giang_lop_VLTLPHCN_co_ban_6_thang_tai_Benh_vi-120x90.jpg) Ngày 30/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ bằng hình thức trực tuyến |
|
|
|
|
|