|
Trang chủ
>
Tin tức | Tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo các chuyên ngành
Thực hiện kế hoạch năm học về công tác tự đánh
giá và kiểm định chất lượng CTĐT các chuyên ngành, ngày 11/12/2021, Trường Đại
học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn Tự đánh giá chương trình đào
tạo cho giảng viên toàn trường. Tham dự có TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng
ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TTƯT. PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà
trường; TTND. PGS.TS Vũ Đình Chính – Nguyên chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS
Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng cùng cán bộ quản lý các khoa, phòng, bộ
môn.
Tại buổi tập huấn, các giảng viên đã nghe
trình bày tổng quan về đảm bảo chất lượng giáo dục, các quy định hiện hành về
hoạt động ĐBCLGD, tìm kiếm và xử lý thông tin, minh chứng phục vụ tự đánh giá
CTĐT do Phòng KT & BĐCLGD trình bày, chia sẻ kinh nghiệm triển khai tự đánh
giá do Khoa Xét nghiệm trình bày, đồng thời thảo luận, đóng góp ý kiến.
TTND. PGS.TS Vũ Đình Chính – Nguyên chủ
tịch Hội đồng trường đã chia sẻ một số ý kiến về công tác đảm bảo chất lượng,
đánh giá cao nỗ lực của nhà trường trong công tác ĐBCL và xây dựng kế hoạch
kiểm định chất lượng, đây được xem là nhiệm vụ trọng tâm của trường đại học,
khẳng định chất lượng đào tạo của nhà trường đối với xã hội, giúp nhà trường phát
hiện những tồn tại hạn chế để cải tiến cho tốt hơn; các phòng chức năng và các
khoa cần nghiên cứu kỹ các tiêu chuẩn, tiêu chí và phối hợp chặt chẽ với nhau
trong việc cung cấp minh chứng, hoàn thiện báo cáo tự đánh giá; báo cáo tự đánh
giá cần gắn với mục tiêu đào tạo, sứ mạng, tầm nhìn, giá trị cốt lõi của nhà
trường…
Phát biểu kết luận buổi tập huấn, TTƯT.
PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhấn mạnh vai trò, tầm quan trọng của
công tác kiểm định chất lượng, yêu cầu mỗi giảng viên cần thay đổi nhận thức,
xác định công việc đảm bảo chất lượng giáo dục cũng như tự đánh giá và kiểm
định chất lượng chương trình đào tạo là nhiệm vụ của mỗi giảng viên để duy trì
sự tồn tại của từng chuyên ngành; đề nghị các phòng chức năng, các đơn vị liên
quan và các khoa, bộ môn cần phối hợp chặt chẽ cung cấp minh chứng phục vụ tự
đánh giá và đánh giá ngoài CTĐT, các khoa cần xây dựng kế hoạch chi tiết, giao
nhiệm vụ cụ thể cho từng cá nhân, đơn vị để hoàn thành đánh giá ngoài CTĐT theo
kế hoạch nhà trường đề ra. Trước mắt, nhà trường cần tập trung chuẩn bị cho
đánh giá ngoài CTĐT Xét nghiệm, sau đó là các ngành Điều dưỡng, Chẩn đoán hình
ảnh, PHCN và y khoa.
![](/Image.ashx/image=jpeg/360b1c447e3d40d9b9e9987d69a2867f-z3023163426379_b828bcf8a55631e126c82ce7ec73901b.jpg/z3023163426379_b828bcf8a55631e126c82ce7ec73901b.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/fe9a52a901e14221b66d532296731113-z3023161899681_a0bac233fb8e7e949baebe9cb2d07c64.jpg/z3023161899681_a0bac233fb8e7e949baebe9cb2d07c64.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/69c2010a152249e0b58522851e536eb2-z3023165818688_6a279a0cc31c8f6270ecd6c1a7fcc01a.jpg/z3023165818688_6a279a0cc31c8f6270ecd6c1a7fcc01a.jpg)
Số lượt đọc:
129
-
Cập nhật lần cuối:
15/12/2021 01:20:21 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tổ chức Hội thảo liên chuyên ngành cho giảng viên và sinh viên nòng cốt14/12/2021 03:06' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/589154FC9BBE4EFD9CB4659294D7961A/To_chuc_Hoi_thao_lien_chuyen_nganh_cho_giang_vien_-120x90.jpg) Chiều ngày 10/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức/ khai mạc Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành cho 112 sinh viên các chuyên ngành Y khoa, Phục hồi chức năng và Điều dưỡng Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ01/12/2021 01:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/078D94D2B26A4545B0E8862B7310B55E/Khai_giang_lop_VLTLPHCN_co_ban_6_thang_tai_Benh_vi-120x90.jpg) Ngày 30/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ bằng hình thức trực tuyến Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt một giải Xuất sắc, hai giải Nhất tại Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường Đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX năm 202101/12/2021 01:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6561C83EE1E84CBB9F1786EE721847BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_mot_gia-120x90.jpg) Từ ngày 25-27/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021)23/11/2021 01:40' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FA85C3FF1F6D4B2497E6F28CAF5894F1/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ky_niem_39_-120x90.jpg) Ngày 19/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021). Lễ trao bằng khen của Công đoàn y tế Việt Nam cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương18/11/2021 10:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D50BA5E14C8844A79AE353D5BDC985E0/Le_trao_bang_khen_cua_Cong_doan_y_te_Viet_Nam_cho_-120x90.jpg) Sáng ngày 17/11/2021, Công đoàn y tế Việt Nam đã tổ chức Lễ trao bằng khen cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên có thành tích xuất sắc trong công tác phòng chống dịch tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Lễ công bố quyết định của Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bổ nhiệm Phó hiệu trưởng đối với TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng18/11/2021 10:23' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FAA69FD4541E4380BE6A18EADF530EC6/Le_cong_bo_quyet_dinh_cua_Hoi_dong_Truong_Dai_hoc_-120x90.jpg) Ngày 16/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ công bố Quyết định bổ nhiệm Phó hiệu trưởng nhà trường nhiệm kỳ 2021-2026 đối với TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng. Công ty Minh Trí Group hỗ trợ đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương chi viện cho tỉnh Bình Dương chống dịch Covid-1918/11/2021 07:10' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/DA71580F25074E0E9F9626796BA8CCFD/Cong_ty_Minh_Tri_Group_ho_tro_doan_giang_vien_va_s-120x90.jpg) Ngày 23/10/2021, Công ty Minh Trí Group đã đến thăm, động viên chia sẻ với đoàn giảng viên và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tình nguyện chi viện cho tỉnh Bình Dương chống dịch |
|
|
|
|
|