|
Trang chủ
>
Tin tức | Khảo sát sơ bộ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành Kỹ thuật xét nghiệm y học
Ngày 15/12/2021, Đoàn khảo sát của
Trung tâm kiểm định chất lượng giáo dục – Trường Đại học quốc gia Hà Nội đã đến
khảo sát sơ bộ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo trình độ đại học ngành
kỹ thuật xét nghiệm y học tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Buổi khảo
sát diễn ra theo hình thức trực tiếp kết hợp với trực tuyến. Tham dự trực tuyến
có GS.TSKH Đặng Ứng Vận – Trưởng đoàn; TS. Tạ Thị Thu Hiền – Phó giám đốc Phụ
trách Trung tâm KĐCLGD – ĐHQGHN; Tham dự trực tiếp tại trường có TS. Trần Hữu
Lượng – Thư ký đoàn cùng các thành viên đoàn công tác. Tham dự về phía trường
có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng nhà trường; Phòng Khảo thí &
BĐCLGD; Khoa Xét nghiệm và các thành viên Hội đồng tự đánh giá CTĐT Xét nghiệm.
Phát biểu khai mạc đợt khảo sát sơ bộ, TS. Tạ Thị Thu Hiền - Phó giám đốc
Phụ trách Trung tâm KĐCLGD – ĐHQGHN trân trọng cảm ơn nhà trường đã tin tưởng
lựa chọn Trung tâm KĐCLGD là đơn vị đánh giá ngoài CTĐT của trường và cam kết
sẽ đánh giá công tâm, khách quan, đưa ra những khuyến nghị cụ thể để nhà trường
cải tiến chất lượng.
Theo đó, GS.TS Đặng Ứng Vận – Trưởng đoàn và các thành viên đoàn công tác
đã lắng nghe các ý kiến trao đổi, thắc mắc của thành viên hội đồng tự đánh giá
nhà trường đồng thời đưa ra một số đề xuất góp ý giúp nhà trường hoàn thiện báo
cáo trước khi vào đợt khảo sát chính thức.
Thay mặt lãnh đạo trường, TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng trân trọng cảm ơn đoàn
khảo sát đã đưa ra những ý kiến góp ý xác đáng giúp hội đồng tự đánh giá hoàn
thiện báo cáo tự đánh giá, đề nghị các thành viên hội đồng tự đánh giá CTĐT kỹ
thuật xét nghiệm y học của trường rà soát, bổ sung, hoàn thiện minh chứng,
chuẩn bị mọi điều kiện tốt nhất cho đợt khảo sát chính thức.
Trước buổi làm việc, đoàn khảo sát đã kiểm tra hồ sơ minh chứng và đánh
giá cao công tác chuẩn bị của nhà trường.
Dự kiến đợt khảo sát chính thức sẽ diễn ra vào đầu tháng 1 năm 2022. ![](/Image.ashx/image=jpeg/4b0db8bfcb5b4d00b57fb9670f0e89f1-IMG_5086.jpg/IMG_5086.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a1f56c64868a48c1b963ece10fd3ebab-IMG_5089.jpg/IMG_5089.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/f0f6b8b536dd449caee2c62934ba821b-IMG_5092.jpg/IMG_5092.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a73aae9d08074490acb175fd1eb6be15-IMG_5095.jpg/IMG_5095.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1c3724b8945f46a9bdec1a9f9a5583b6-z3040402925617_92b8b39e29f3868bb96bfa022f73d2c2.jpg/z3040402925617_92b8b39e29f3868bb96bfa022f73d2c2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/51435623c7e9460383b857ed330d149c-z3040401121126_f321d5f61f61027a82a7d986beaa306a.jpg/z3040401121126_f321d5f61f61027a82a7d986beaa306a.jpg)
Số lượt đọc:
169
-
Cập nhật lần cuối:
21/12/2021 01:32:53 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Ủy ban Văn hóa, giáo dục Quốc hội khóa XV làm việc với Trường21/12/2021 01:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/529E2A12C55641FA84BA60DE6BB4AC08/Uy_ban_Van_hoa_giao_duc_Quoc_hoi_khoa_XV_lam_viec_-120x90.jpg) Sáng ngày 16/12/2021, Ủy ban Văn hóa giáo dục Quốc hội khóa XV đã đến khảo sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về tự chủ, bảo đảm và kiểm định chất lượng giáo dục tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo các chuyên ngành15/12/2021 01:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D5CF175D343340649ABF61A700393051/Tap_huan_Tu_danh_gia_chuong_trinh_dao_tao_cac_chuy-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch năm học về công tác tự đánh giá và kiểm định chất lượng CTĐT các chuyên ngành, ngày 11/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo cho giảng viên toàn trường Tổ chức Hội thảo liên chuyên ngành cho giảng viên và sinh viên nòng cốt14/12/2021 03:06' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/589154FC9BBE4EFD9CB4659294D7961A/To_chuc_Hoi_thao_lien_chuyen_nganh_cho_giang_vien_-120x90.jpg) Chiều ngày 10/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức/ khai mạc Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành cho 112 sinh viên các chuyên ngành Y khoa, Phục hồi chức năng và Điều dưỡng Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ01/12/2021 01:49' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/078D94D2B26A4545B0E8862B7310B55E/Khai_giang_lop_VLTLPHCN_co_ban_6_thang_tai_Benh_vi-120x90.jpg) Ngày 30/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức lễ Khai giảng lớp VLTL/PHCN cơ bản 6 tháng tại Bệnh viện Y dược cổ truyền và Phục hồi chức năng tỉnh Phú Thọ bằng hình thức trực tuyến Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt một giải Xuất sắc, hai giải Nhất tại Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường Đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX năm 202101/12/2021 01:46' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6561C83EE1E84CBB9F1786EE721847BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_mot_gia-120x90.jpg) Từ ngày 25-27/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham dự Hội nghị khoa học công nghệ tuổi trẻ các Trường đại học, cao đẳng Y dược Việt Nam lần thứ XX Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021)23/11/2021 01:40' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FA85C3FF1F6D4B2497E6F28CAF5894F1/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ky_niem_39_-120x90.jpg) Ngày 19/11/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã long trọng kỷ niệm 39 năm Ngày nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 – 20/11/2021). Lễ trao bằng khen của Công đoàn y tế Việt Nam cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương18/11/2021 10:28' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D50BA5E14C8844A79AE353D5BDC985E0/Le_trao_bang_khen_cua_Cong_doan_y_te_Viet_Nam_cho_-120x90.jpg) Sáng ngày 17/11/2021, Công đoàn y tế Việt Nam đã tổ chức Lễ trao bằng khen cho cán bộ y tế và học bổng khuyến khích học tập cho sinh viên có thành tích xuất sắc trong công tác phòng chống dịch tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. |
|
|
|
|
|