|
Trang chủ
>
Tin tức | Chương trình đào tạo cử nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học được đánh giá và công nhận đạt chuẩn chất lượng quốc gia Chiều ngày 26/2/2022, Hội đồng kiểm
định chất lượng giáo dục thuộc Trung tâm kiểm định chất lượng giáo dục – Đại
học quốc gia Hà Nội đã tổ chức phiên họp thứ XVII thẩm định kết quả đánh giá chất
lượng giáo dục 28 chương trình đào tạo của các trường đại học, học viện và 01
trường đại học, trong đó có CTĐT ngành Kỹ thuật Xét nghiệm y học của Trường Đại
học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Phiên họp được tổ chức bằng hình
thức trực tiếp kết hợp với trực tuyến dưới sự chủ trì của TS. Đinh Văn Toàn,
Phó Giám đốc Trung tâm - Chủ tịch Hội đồng.
Tham dự trực tuyến về phía Hội đồng
có TS. Tạ Thị Thu Hiền – Giám đốc TT Kiểm định chất lượng giáo dục, đại diện
các đoàn chuyên gia đánh giá ngoài và đại diện các cơ sở giáo dục đại học được
thẩm định kết quả đánh giá chất lượng giáo dục CTĐT. Về phía Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương tham dự có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng –
Chủ tịch Hội đồng tự đánh giá CTĐT Kỹ thuật Xét nghiệm y học; đại diện phòng
Quản lý đào tạo, Phòng Khảo thí và BĐCLGD, QLKHCN & HTQT, TCCB và Khoa Xét
nghiệm.
Tại phiên họp, TS. Tạ Thị Thu Hiền đã
thay mặt Tiểu ban chuyên môn báo cáo trước Hội đồng tóm tắt kết quả giám sát
quá trình, kết quả tự đánh giá và đánh giá ngoài đối với chương trình đào tạo
Kỹ thuật Xét nghiệm y học sau khi nghe báo cáo của đại diện đoàn Chuyên gia
đánh giá ngoài. Báo cáo đã tổng hợp các điểm mạnh và điểm tồn tại trong CTĐT Kỹ
thuật Xét nghiệm y học đồng thời đưa ra
các khuyến nghị, giải pháp khắc phục cho Nhà trường, kết quả CTĐT Kỹ thuật Xét
nghiệm y học có 43/50 tiêu chí đạt yêu cầu, đạt tỷ lệ 86%. Hội đồng đã thảo
luận và đặt nhiều câu hỏi cho các thành viên Hội đồng tự đánh giá như chủ
trương của Nhà trường trong việc phối hợp với các cơ sở y tế để đào tạo nguồn
nhân lực y tế; các giải pháp thu hút cán bộ giỏi để góp phần phát triển CTĐT
của Nhà trường, vấn đề tuyển sinh và việc làm của người học sau khi tốt nghiệp…Thay
mặt Hội đồng tự đánh giá, TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng trân trọng cảm ơn sự
quan tâm, giúp đỡ của các thành viên hội đồng, trình bày những giải pháp để
nâng cao chất lượng hoạt động đào tạo nhân lực y tế và phát triển nguồn nhân
lực của Nhà trường. Sau khi thảo luận, Hội đồng đã nhất trí với kết quả KĐCL
CTĐT Kỹ thuật Xét nghiệm y học với tỷ lệ 100%.
![](/Image.ashx/image=jpeg/fc09c7097b5943429d399091c2aa4fff-20ce5916ccb300ed59a2.jpg/20ce5916ccb300ed59a2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/97677c13c5bb49b7858114162636b860-84662792b2377e692726.jpg/84662792b2377e692726.jpg)
Số lượt đọc:
184
-
Cập nhật lần cuối:
01/03/2022 10:36:58 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu xuân Nhâm Dần 202208/02/2022 01:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6C9D02A33112443E8C300C0F5817F510/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_gap_mat_dau-120x90.jpg) Sáng ngày 7/2/2022 tức ngày mùng 7 Tết năm Nhâm Dần, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Nhâm Dần 2022. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Hội Báo Xuân Nhâm Dần năm 202227/01/2022 07:19' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CB59AAD051BB41028BDA1148ED5A71FB/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_du_Hoi-120x90.jpg) Sáng ngày 24 tháng 01 năm 2022, tại Trung tâm Triển lãm Tỉnh Hải Dương, Hội Nhà Báo Tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Văn hóa Thể thao & Du lịch, Sở Thông tin Truyền thông tỉnh Hải Dương tổ chức khai mạc Triển lãm mừng Đảng, mừng xuân và Hội Báo xuân Nhâm Dần 2022. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhì Hội thi Sáng tạo kỹ thuật Tỉnh Hải Dương lần thứ XII, 01 giải B Khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ V (2020-2021)20/01/2022 01:40' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/128C04C8D1124047BF853BB9101CA19F/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_01_giai-120x90.jpg) Sáng ngày 18/1/2022, tại Trung tâm Văn hoá Xứ Đông, UBND Tỉnh Hải Dương đã tổ chức tổng kết và trao Giải thưởng khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ V, Hội thi Sáng tạo kỹ thuật lần thứ XII (2020-2021) Khảo sát chính thức đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành xét nghiệm y học13/01/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2971A51A0DE84C9AB879B944CB5132BB/Khao_sat_chinh_thuc_danh_gia_chat_luong_chuong_tri-120x90.jpg) Từ ngày 5/1- 8/1/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục (KĐCLGD) – Đại học Quốc gia Hà Nội đã phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức (KSCT) đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành Kỹ thuật Xét nghiệm y học Gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-202227/12/2021 08:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/40CEEB4E543E4D4FB51E70599C1AD459/Gap_mat_giua_ky_sinh_vien_khoa_Y_nam_hoc_2021-2022-120x90.jpg) Chiều ngày 23/12/2021, Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-2022. Trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành27/12/2021 08:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/73D70280BFA147E9B4CD75169B513B12/Trao_huy_hieu_40_nam_tuoi_Dang_cho_TTUTTSBS_Pham_X-120x90.jpg) Ngày 22/12/2021, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành – Nguyên Phó hiệu trưởng, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tổng kết Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành dự án IPE năm 2021 với sự tài trợ của Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản JICA thông qua Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản27/12/2021 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/920E44568FCE43ABAAFE78C6D611715E/Tong_ket_Hoi_thao_dao_tao_lien_chuyen_nganh_du_an_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ dự án hợp tác do Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản (JICA) hỗ trợ, với sự giúp đỡ của các chuyên gia từ Trường Đại học Y tế và phúc lợi Niigata |
|
|
|
|
|