|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhì Hội thi Sáng tạo kỹ thuật Tỉnh Hải Dương lần thứ XII, 01 giải B Khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ V (2020-2021)
Sáng
ngày 18/1/2022, tại Trung tâm Văn hoá Xứ Đông, UBND Tỉnh Hải Dương đã tổ chức
tổng kết và trao Giải thưởng khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ V,
Hội thi Sáng tạo kỹ thuật lần thứ XII (2020-2021). Tham dự có Bà Nguyễn Thị
Ngọc Bích, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực HĐND tỉnh;
Ông Nguyễn Minh Hùng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Hải Dương, đại diện lãnh đạo các
sở, ban, ngành, Liên hiệp các Hội KHKT tỉnh Hải Dương. Đến dự chúc mừng có
PGS.TS Nguyễn Vũ Trung – Phó Cục trưởng Cục Khoa học và công nghệ - Bộ Y tế
cùng đoàn cán bộ Cục KHCN – Bộ Y tế.
Tham
dự về phía trường có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng nhà trường;
TS.BS Trần Quang Cảnh – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TTND.PGS.TS
Vũ Đình Chính – Nguyên Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó
hiệu trưởng cùng đại diện các cá nhân đạt giải.
Trong
số đạt giải đợt này, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải B và 01
giải Khuyến Khích Giải thưởng Khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ
V; 01 giải Nhì và 02 giải Khuyến khích Hội thi sáng tạo kỹ thuật tỉnh lần thứ
XII;
01 giải B Khoa học công
nghệ Côn Sơn Hải Dương là đề tài “Xây dựng mô hình quản lý và chăm sóc bệnh nhân viêm gan tại tỉnh Hải
Dương” của nhóm tác giả Đinh Thị Diệu Hằng, Trần Quang Cảnh, Vũ Đình Chính,
Vũ Công Danh, Lê Đức Thuận.
01 giải Khuyến khích
là đề tài “Hoàn thiện quy trình và phác đồ điều trị phòng lây truyền virus viêm
gan B từ mẹ sang con ở các thai phụ có tải lượng virus máu cao tại Bệnh viện
Phụ sản tỉnh Hải Dương” của tác giả Nguyễn Thị Thu Hiền.
Giải Nhì Hội thi sáng tạo
kỹ thuật tỉnh Hải Dương là công trình “Nghiên cứu bào chế viên nang cứng có tác dụng hạ huyết áp của phân đoạn
từ các loài hòe hoa (Flos Styphnolobii japonici) được chế biến theo y học cổ
truyền” do nhóm tác giả Đinh Thị Diệu Hằng, Trần Quang Cảnh, Vũ Đình Chính,
Đỗ Thị Kim Oanh– Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và các cộng sự thực
hiện. 02 giải Khuyến khích là đề tài
“Thực trạng kiến thức, thái độ, thực hành và hiệu quả can thiệp về 6 nhiệm vụ
của cộng tác viên PHCN dựa vào cộng đồng tại Hải Dương” của tác giả Phạm Thị
Cẩm Hưng, Phạm Thị Nhuyên, Cao Minh Châu và CS; và đề tài “Nghiên cứu đặc điểm
lâm sàng, cận lâm sàng các yếu tố liên quan và kết quả điều trị hạ natri máu ở
bệnh nhân chảy máu não” của tác giả Nguyễn Đình Dũng – Trường Đại học Kỹ thuật
Y tế Hải Dương.
Đại diện Cục Khoa học Công nghệ và Đào
tạo – Bộ Y tế, PGS.TS Nguyễn Vũ Trung – Phó Cục trưởng đã chúc mừng các nhóm
tác giả của nhà trường đạt thành tích cao trong các Hội thi sáng tạo KHKT tỉnh
Hải Dương.
Các
công trình nghiên cứu trên được đánh giá có giá trị khoa học và khả năng ứng
dụng cao trong công tác đào tạo, khám chữa bệnh, góp phần đẩy mạnh phong trào
nghiên cứu khoa học và phát triển công nghệ của nhà trường. ![](/Image.ashx/image=jpeg/0a1390578f514ade816546a360ad53d2-IMG_5368.jpg/IMG_5368.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/48d6ab46d89940d3b9704252bd287bd8-IMG_5372.jpg/IMG_5372.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/303e2b8025284c6bbcc7afba5ea24b9a-IMG_5386.jpg/IMG_5386.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/4c1cb0048ac3463f9cac5865c48f8129-IMG_5395.jpg/IMG_5395.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1ffa467abf6f48ff8c6e870c59f192b1-IMG_5402.jpg/IMG_5402.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/55574a5a86c249439188358dcc91f85b-IMG_5409.jpg/IMG_5409.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/b7004d9babb44bf3ab5a1f19048bac11-IMG_5423.jpg/IMG_5423.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/09a3869f187c4146a8ffa0c29d977b53-IMG_5428.jpg/IMG_5428.jpg)
Số lượt đọc:
163
-
Cập nhật lần cuối:
20/01/2022 01:40:54 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Khảo sát chính thức đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành xét nghiệm y học13/01/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2971A51A0DE84C9AB879B944CB5132BB/Khao_sat_chinh_thuc_danh_gia_chat_luong_chuong_tri-120x90.jpg) Từ ngày 5/1- 8/1/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục (KĐCLGD) – Đại học Quốc gia Hà Nội đã phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức (KSCT) đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành Kỹ thuật Xét nghiệm y học Gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-202227/12/2021 08:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/40CEEB4E543E4D4FB51E70599C1AD459/Gap_mat_giua_ky_sinh_vien_khoa_Y_nam_hoc_2021-2022-120x90.jpg) Chiều ngày 23/12/2021, Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-2022. Trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành27/12/2021 08:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/73D70280BFA147E9B4CD75169B513B12/Trao_huy_hieu_40_nam_tuoi_Dang_cho_TTUTTSBS_Pham_X-120x90.jpg) Ngày 22/12/2021, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành – Nguyên Phó hiệu trưởng, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tổng kết Hội thảo đào tạo liên chuyên ngành dự án IPE năm 2021 với sự tài trợ của Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản JICA thông qua Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata – Nhật Bản27/12/2021 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/920E44568FCE43ABAAFE78C6D611715E/Tong_ket_Hoi_thao_dao_tao_lien_chuyen_nganh_du_an_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ dự án hợp tác do Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản (JICA) hỗ trợ, với sự giúp đỡ của các chuyên gia từ Trường Đại học Y tế và phúc lợi Niigata Khảo sát sơ bộ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành Kỹ thuật xét nghiệm y học21/12/2021 01:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C9FAF011D19642A7BAADB6F19AFD13BB/Khao_sat_so_bo_danh_gia_chat_luong_chuong_trinh_da-120x90.jpg) Ngày 15/12/2021, Đoàn khảo sát của Trung tâm kiểm định chất lượng giáo dục – Trường Đại học quốc gia Hà Nội đã đến khảo sát sơ bộ đánh giá chất lượng chương trình đào tạo trình độ đại học ngành kỹ thuật xét nghiệm y học tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Ủy ban Văn hóa, giáo dục Quốc hội khóa XV làm việc với Trường21/12/2021 01:26' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/529E2A12C55641FA84BA60DE6BB4AC08/Uy_ban_Van_hoa_giao_duc_Quoc_hoi_khoa_XV_lam_viec_-120x90.jpg) Sáng ngày 16/12/2021, Ủy ban Văn hóa giáo dục Quốc hội khóa XV đã đến khảo sát việc thực hiện chính sách, pháp luật về tự chủ, bảo đảm và kiểm định chất lượng giáo dục tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo các chuyên ngành15/12/2021 01:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/D5CF175D343340649ABF61A700393051/Tap_huan_Tu_danh_gia_chuong_trinh_dao_tao_cac_chuy-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch năm học về công tác tự đánh giá và kiểm định chất lượng CTĐT các chuyên ngành, ngày 11/12/2021, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn Tự đánh giá chương trình đào tạo cho giảng viên toàn trường |
|
|
|
|
|