|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội thảo Lấy ý kiến góp ý Chuẩn chương trình đào tạo Cử nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học và Kỹ thuật Hình ảnh Y học Thực hiện Quyết định số
4018/QĐ-BYT ngày 18 tháng 9 năm 2020 của Bộ Y tế triển khai thực hiện Quyết định
số 436/QĐ-TTg ngày 30 tháng 3 năm 2020 của Thủ tướng Chính phủ về thực hiện
Khung trình độ quốc gia Việt Nam đối với các trình độ của giáo dục đại học thuộc
khối ngành sức khỏe giai đoạn 2020-2025, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương
đã được Bộ Y tế giao nhiệm vụ chủ trì xây dựng “Chuẩn chương trình đào tạo Cử
nhân nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học và Kỹ
thuật Hình ảnh Y học”.
Để hoàn thiện dự thảo “Chuẩn
chương trình đào tạo Cử nhân nhân
Kỹ thuật Xét nghiệm Y học và Kỹ thuật Hình ảnh Y học ”,
ngày 29/12/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức “Hội thảo Lấy ý kiến góp ý Chuẩn
chương trình đào tạo Cử nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học và Kỹ thuật Hình ảnh Y
học”.
Tham
dự hội thảo có đại diện Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Y tế, các Trường Đại học Y
dược, các Sở Y, một số Bệnh viện tuyến Trung ương, Bệnh viện tuyến Tỉnh, Trung
tâm Y tế huyện, Bệnh viện Tư nhân và các chuyên gia trong Ban biên soạn chuẩn
Chương trình đào tạo 2 ngành Cử
nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học và Kỹ thuật Hình ảnh Y học.
Về phía Nhà trường có PGS.TS. Đinh
Thị Diệu Hằng – Chủ tịch Hội đồng Trường – Trưởng ban chỉ đạo biên soạn, TS.BS.
Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng – Phụ trách Trường, các thầy/cô Trưởng, Phó
phòng, khoa, bộ môn.
Phát
biểu tại Hội thảo,
PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Chủ tịch Hội đồng Trường – Trưởng ban chỉ đạo biên
soạn
đã nhấn mạnh Chuẩn chương trình đào tạo là yếu tố nòng cốt để nâng cao chất lượng đào tạo đại học, hướng tới thống nhất,
chuẩn hóa chương trình đào tạo trong nước, tiến tới hội nhập quốc tế.
PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng đề
nghị các chuyên gia cho ý kiến góp ý để hoàn thiện dự thảo chuẩn Chương trình
đào tạo 2 ngành Cử
nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học và Kỹ thuật Hình ảnh Y học, trình Bộ Y tế, Bộ
Giáo dục và Đào tạo phê duyệt sử dụng trong cả nước.
Hội thảo đã nghe báo cáo tổng quan
kết quả khảo sát xây dựng và dự thảo Chuẩn Chương trình đào tạo Cử nhân Kỹ
thuật Xét nghiệm Y học và Kỹ thuật Hình ảnh Y học, đồng thời thảo luận sối nổi
với nhiều ý kiến thiết thực để dự thảo được hoàn thiện đảm bảo hội nhập, phù
hợp với thực trạng ngành Kỹ thuật Xét nghiệm Y học, Kỹ thuật Hình ảnh Y học và
hệ thống đào tạo của Việt Nam.
Hội thảo kết thúc cùng với
sự đồng thuận nhất trí cao của các chuyên gia trong xây dựng chuẩn chương trình
đào tạo ngành Kỹ thuật Xét
nghiệm Y học và Kỹ thuật Hình ảnh Y học trình độ đại học với mong muốn từng
bước hội nhập về giáo dục đáp ứng nhu cầu chăm sóc, bảo vệ và nâng cao sức khỏe
nhân dân.
![](/Image.ashx/image=jpeg/a4a234f53ad749bab1d2dd909c4fc848-IMG_6869.jpg/IMG_6869.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c13c9ace8d5e4bd296fba65b55f4dc9f-IMG_6879.jpg/IMG_6879.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/c8092699d5f94d598b6446c86c0ac6dc-IMG_6885.jpg/IMG_6885.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/930f853922e04354b4cb1f20e0367c15-IMG_6890.jpg/IMG_6890.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/9a672f12a5324feea3a0fb0e385d5bf1-IMG_6892.jpg/IMG_6892.jpg)
Số lượt đọc:
246
-
Cập nhật lần cuối:
03/01/2023 01:53:46 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Khai mạc “Chương trình thực tập cộng đồng liên ngành”29/12/2022 03:52' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FBCB33AD293843728A412C1FA5F6DB02/Chuong_trinh_khai_mac_thuc_tap_cong_dong_lien_ngan-120x90.jpg) Ngày 23/12/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức “Khai mạc Chương trình thực tập động đồng liên ngành” cho các giảng viên phụ trách hướng dẫn các nhóm sinh viên và 230 sinh viên năm cuối Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Hội nghị quán triệt Nghị quyết Hội nghị lần thứ sáu, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII29/12/2022 03:50' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/1B876312F7554DF682EB716F4D04666C/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 23/12/2022, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội nghị nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ sáu, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho toàn thể cán bộ, đảng viên, viên chức trong toàn Đảng bộ. Lễ công bố quyết định Công nhận Chủ tịch Hội đồng Trường Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhiệm kỳ 2020 – 2025 và nhận Bằng khen của Thủ tướng Chính phủ20/12/2022 10:15' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/017E0DD9148D407780254ADC2738391E/Le_cong_bo_quyet_dinh_Cong_nhan_Chu_tich_Hoi_dong_-120x90.jpg) Ngày 16/12/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Bộ Y tế đã trao quyết định công nhận Chủ tịch Hội đồng trường nhiệm kỳ 2020-2025 Tập huấn triển khai Chương trình thực tập cộng đồng liên ngành16/12/2022 09:54' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9DCCB03867BB497EAFF94CD27BBC86E6/Tap_huan_trien_khai_Chuong_trinh_thuc_tap_cong_don-120x90.jpg) Thực hiện dự án “Xây dựng mô hình chăm sóc tại nhà cho người bệnh tại thành phố Hải Dương với sự hợp tác của cán bộ y tế cơ sở” do Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản (JICA) tài trợ thông qua Trường Đại học Y tế và Phúc lợi Niigata Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 40 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2022)22/11/2022 02:32' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6733E4F5890A4F30A0741CB6DCB1D9B8/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ky_niem_40_-120x90.jpg) Tối ngày 18/11/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức buổi Lễ kỷ niệm 40 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2022). Hội thao kỷ niệm 40 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2022)22/11/2022 02:20' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/01BDC55C77BE47208785CA98D7706EF4/Hoi_thao_ky_niem_40_nam_Ngay_Nha_giao_Viet_Nam_201-120x90.jpg) Chiều ngày 18/11/2022, tại nhà thi đấu đa năng, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội thao kỷ niệm 40 năm ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982-20/11/2022). Chương trình Hội thảo mở rộng về đổi mới chương trình đào tạo bác sĩ đa khoa10/11/2022 03:10' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/18B9D03E171246F28EC8915129712653/Chuong_trinh_Hoi_thao_mo_rong_ve_doi_moi_chuong_tr-120x90.jpg) Thực hiện kế hoạch hợp tác với tổ chức HAIVN, ngày 7-8/11/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội thảo về đổi mới chương trình đào tạo bác sĩ đa khoa giai đoạn 2022-2025 |
|
|
|
|
|