|
Trang chủ
>
Tin tức | Năm thứ hai liên tiếp Thủ tướng Chính phủ Nước Cộng hòa XHCN Việt Nam gửi lẵng hoa chúc mừng Thầy thuốc và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhân ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2
Ngày
27/2/2022, nhân dịp kỷ niệm 67 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam, Thủ tướng Chính
phủ Nước Cộng hòa XHCN Việt Nam Phạm Minh Chính đã gửi lẵng hoa chúc mừng Thầy
thuốc và sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. Đây là năm thứ hai
liên tiếp nhà trường được vinh dự đón nhận lẵng hoa chúc mừng của Thủ tướng
Chính phủ. Đón nhận lãng hoa chúc mừng của Thủ tướng Chính phủ có TT ƯT.PGS.TS
Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng, Giám đốc Bệnh viện Trường Đại học Kỹ thuật Y
tế Hải Dương; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng, đại diện Ban giám đốc và thầy thuốc của Bệnh
viện Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Từ
năm 2020, khi dịch COVID-19 bùng phát tại Hải Dương, được sự chỉ đạo của Bộ Y
tế, Tỉnh ủy và UBND tỉnh Hải Dương, sự hỗ trợ của Bệnh viện Bạch Mai, sự phối
hợp của Sở Y tế và sự tham gia của các cán bộ viên chức, người lao động và sinh
viên Trường Đại học KTYT Hải Dương, Bệnh viện Dã chiến số 2- Bệnh viện Trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tiếp nhận những bệnh nhân mắc COVID-19 đầu tiên sau 22 giờ thần tốc thành
lập. Sau 2 tháng hoạt động, Bệnh viện đã thu dung, chăm sóc, điều trị, nuôi
dưỡng 376 bệnh nhân mắc COVID-19 trên địa bàn tỉnh Hải Dương. Sau khi giải thể
Bệnh viện dã chiến, đến ngày 16/5, khi Bệnh viện K phải thực hiện phong tỏa,
cách ly y tế cả 3 cơ sở để phòng, chống COVID-19. Khi làn sóng dịch COVID-19
thứ tư bùng phát, nhiều cán bộ giảng viên, nhân viên y tế của trường lại tiếp
tục xung phong chi viện cho các tỉnh như Bắc Ninh, Bắc Giang, TP HCM, Tỉnh Bình
Dương, TP Hà Nội và tỉnh Hải Dương, Hỗ trợ tỉnh Hải Dương tiêm phòng Vắc xin cho người
dân trên TP HD và các đơn vị lân cận. Có thể thấy trường
là đơn vị tham gia sớm nhất, số lượng đông nhất, thời gian lâu nhất và tại
nhiều tỉnh thành nhất được lãnh đạo các cấp bộ ngành và nhân dân ghi nhận, đánh
giá cao, để lại những dấu ấn lịch sử trong quá trình xây dựng và phát triển của
nhà trường và ngày càng khẳng định vị thế và tiềm năng thế mạnh bền vững của
nhà trường. Với những nỗ lực, cố gắng hi sinh, không quản khó khăn, nguy hiểm
trong phòng chống dịch Covid-19, nhiều tập thể và cá nhân là giảng viên và sinh
viên đã được nhận bằng khen của Thủ tướng chính phủ, Bộ trưởng Bộ y tế, Công
đoàn y tế Việt Nam, UBND các Tỉnh, Tỉnh đoàn, Hội sinh viên tỉnh Hải Dương…
Với
sự động viên, khích lệ của Thủ tướng Chính phủ và các cấp bộ ngành, tập thể đội
ngũ thầy thuốc, cán bộ viên chức và sinh viên nhà trường sẽ tiếp tục đoàn kết, khắc
phục khó khăn, không ngừng nâng cao chất lượng đào tạo, nghiên cứu khoa học,
khám chữa bệnh góp phần vào sự nghiệp đào tạo nguồn nhân lực y tế chất lượng
cao cho cả nước và sự nghiệp chăm sóc và bảo vệ sức khỏe nhân dân, xứng đáng
với lời Bác Hồ căn dặn “Lương Y như từ mẫu – Thầy thuốc như mẹ hiền”.
Số lượt đọc:
222
-
Cập nhật lần cuối:
01/03/2022 07:06:09 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PMNgày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PMTrong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PMĐể chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AMNgày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AMNgày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AMNgày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PMNgày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 67 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2/2022 28/02/2022 02:32' PM
Chương trình đào tạo cử nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học được đánh giá và công nhận đạt chuẩn chất lượng quốc gia 28/02/2022 02:23' PM
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu xuân Nhâm Dần 202208/02/2022 01:56' PMSáng ngày 7/2/2022 tức ngày mùng 7 Tết năm Nhâm Dần, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Nhâm Dần 2022. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Hội Báo Xuân Nhâm Dần năm 202227/01/2022 07:19' AMSáng ngày 24 tháng 01 năm 2022, tại Trung tâm Triển lãm Tỉnh Hải Dương, Hội Nhà Báo Tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Văn hóa Thể thao & Du lịch, Sở Thông tin Truyền thông tỉnh Hải Dương tổ chức khai mạc Triển lãm mừng Đảng, mừng xuân và Hội Báo xuân Nhâm Dần 2022. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhì Hội thi Sáng tạo kỹ thuật Tỉnh Hải Dương lần thứ XII, 01 giải B Khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ V (2020-2021)20/01/2022 01:40' PMSáng ngày 18/1/2022, tại Trung tâm Văn hoá Xứ Đông, UBND Tỉnh Hải Dương đã tổ chức tổng kết và trao Giải thưởng khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ V, Hội thi Sáng tạo kỹ thuật lần thứ XII (2020-2021) Khảo sát chính thức đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành xét nghiệm y học13/01/2022 12:00' AMTừ ngày 5/1- 8/1/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục (KĐCLGD) – Đại học Quốc gia Hà Nội đã phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức (KSCT) đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành Kỹ thuật Xét nghiệm y học Gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-202227/12/2021 08:59' AMChiều ngày 23/12/2021, Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-2022. |
|
|
|
|
|