|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm 67 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2/2022 Ngày 25/2/2022, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải
Dương đã tổ chức kỷ niệm 67 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2 và tuyên dương
khen thưởng cán bộ, viên chức và sinh viên có thành tích xuất sắc trong phòng
chống dịch Covid-19.
Tham
dự có TTƯT. PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Hiệu trưởng Nhà trường; cán bộ quản lý
các Khoa, phòng, bộ môn, giảng viên viên chức và đại diện sinh viên các lớp.
Tại
buổi lễ kỷ niệm, Hiệu trưởng đã đọc diễn văn chào mừng và ôn lại truyền thống
Ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/2 đồng thời ghi nhận, biểu dương những đóng góp của
tập thể thầy thuốc, cán bộ giảng viên và sinh viên trong phòng chống dịch
Covid-19, trường là đơn vị tham gia sớm nhất, số lượng đông nhất, thời gian lâu
nhất và tại nhiều tỉnh thành nhất được lãnh đạo các cấp bộ ngành và nhân dân ghi
nhận, đánh giá cao, để lại những dấu ấn lịch sử trong quá trình xây dựng và
phát triển của nhà trường và ngày càng khẳng định vị thế và tiềm năng thế mạnh
bền vững của nhà trường. Nhân dịp này, Hiệu trưởng đã gửi những lời chúc tốt
đẹp nhất tới các thầy thuốc và các sinh viên – những thầy thuốc tương lai của
nhà trường.
Tại buổi lễ, đại diện cho toàn bộ
sinh viên tham gia chống dịch, SV. Nguyễn Danh Hạnh – Trưởng khối Xét nghiệm đã
báo cáo tóm tắt kết quả đi chống dịch của sinh viên trường, đồng thời gửi lời
cảm ơn tri ân sâu sắc tới sự quan tâm, giúp đỡ, dạy bảo của các thế hệ thầy cô
giáo đối với sinh viên nhà trường; khẳng định việc đi chống dịch là một trách
nhiệm, nghĩa vụ cao cả, nhưng đồng thời cũng là cơ hội giúp các em sinh viên
được học hỏi, rèn luyện tay nghề trong môi trường thực tế cộng đồng, giúp các
em tự tin, trưởng thành hơn.
Với những nỗ lực, cố gắng hi sinh,
không quản khó khăn, nguy hiểm và gian khổ trong phòng chống dịch Covid-19, nhiều
tập thể và cá nhân là giảng viên và sinh viên đã được nhận bằng khen của Thủ
tướng chính phủ, Bộ trưởng Bộ y tế, Công đoàn y tế Việt Nam, UBND các Tỉnh,
Tỉnh đoàn, Hội sinh viên tỉnh Hải Dương…
Nhân tại buổi lễ, Hiệu trưởng đã trao
bằng khen của Bộ trưởng Bộ Y tế cho đại diện sinh viên có thành tích xuất sắc
trong phòng chống dịch Covid-19 và trao giấy khen cho các cán bộ giảng viên có
thành tích xuất sắc trong công tác hỗ trợ phòng chống dịch.
Nhân dịp này, nhà trưởng đã tri ân
và gửi tặng những bó hoa tươi thắm tới các thầy thuốc ưu tú của trường.
![](/Image.ashx/image=jpeg/6dc922b2202845d1b49ea3a519f19f96-IMG_5481%20(Copy).JPG/IMG_5481%20(Copy).JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6214537fe3c441b68de6e956abb2e840-IMG_5482%20(Copy).JPG/IMG_5482%20(Copy).JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/021af3c3379b4d218b28968ea5aad01a-IMG_5583%20(Copy).JPG/IMG_5583%20(Copy).JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/59e8bc2f98a747b28b35e65db631dc10-IMG_5585%20(Copy).JPG/IMG_5585%20(Copy).JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d48cda65a6554edb9a2b3340790b2b9d-IMG_5495%20(Copy).JPG/IMG_5495%20(Copy).JPG)
![](/Image.ashx/image=jpeg/e9ad3d54ad98432488f6a3f07245729b-IMG_5581%20(Copy).JPG/IMG_5581%20(Copy).JPG)
Số lượt đọc:
197
-
Cập nhật lần cuối:
28/02/2022 03:50:01 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Chương trình đào tạo cử nhân Kỹ thuật Xét nghiệm Y học được đánh giá và công nhận đạt chuẩn chất lượng quốc gia 28/02/2022 02:23' PM
Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu xuân Nhâm Dần 202208/02/2022 01:56' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/6C9D02A33112443E8C300C0F5817F510/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_gap_mat_dau-120x90.jpg) Sáng ngày 7/2/2022 tức ngày mùng 7 Tết năm Nhâm Dần, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Nhâm Dần 2022. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự Hội Báo Xuân Nhâm Dần năm 202227/01/2022 07:19' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CB59AAD051BB41028BDA1148ED5A71FB/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_tham_du_Hoi-120x90.jpg) Sáng ngày 24 tháng 01 năm 2022, tại Trung tâm Triển lãm Tỉnh Hải Dương, Hội Nhà Báo Tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Văn hóa Thể thao & Du lịch, Sở Thông tin Truyền thông tỉnh Hải Dương tổ chức khai mạc Triển lãm mừng Đảng, mừng xuân và Hội Báo xuân Nhâm Dần 2022. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đạt 01 giải Nhì Hội thi Sáng tạo kỹ thuật Tỉnh Hải Dương lần thứ XII, 01 giải B Khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ V (2020-2021)20/01/2022 01:40' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/128C04C8D1124047BF853BB9101CA19F/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_dat_01_giai-120x90.jpg) Sáng ngày 18/1/2022, tại Trung tâm Văn hoá Xứ Đông, UBND Tỉnh Hải Dương đã tổ chức tổng kết và trao Giải thưởng khoa học và Công nghệ Côn Sơn Hải Dương lần thứ V, Hội thi Sáng tạo kỹ thuật lần thứ XII (2020-2021) Khảo sát chính thức đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành xét nghiệm y học13/01/2022 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2971A51A0DE84C9AB879B944CB5132BB/Khao_sat_chinh_thuc_danh_gia_chat_luong_chuong_tri-120x90.jpg) Từ ngày 5/1- 8/1/2022, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Trung tâm Kiểm định chất lượng giáo dục (KĐCLGD) – Đại học Quốc gia Hà Nội đã phối hợp với Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức khai mạc đợt khảo sát chính thức (KSCT) đánh giá chất lượng chương trình đào tạo chính quy trình độ đại học ngành Kỹ thuật Xét nghiệm y học Gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-202227/12/2021 08:59' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/40CEEB4E543E4D4FB51E70599C1AD459/Gap_mat_giua_ky_sinh_vien_khoa_Y_nam_hoc_2021-2022-120x90.jpg) Chiều ngày 23/12/2021, Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt giữa kỳ sinh viên khoa Y năm học 2021-2022. Trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành27/12/2021 08:58' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/73D70280BFA147E9B4CD75169B513B12/Trao_huy_hieu_40_nam_tuoi_Dang_cho_TTUTTSBS_Pham_X-120x90.jpg) Ngày 22/12/2021, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ trao huy hiệu 40 năm tuổi Đảng cho TTƯT.TS.BS Phạm Xuân Thành – Nguyên Phó hiệu trưởng, Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương. |
|
|
|
|
|