|
Trang chủ
>
Tin tức | Hội thảo chia sẻ kinh nghiệm quản trị đại học trong cơ chế tự chủ Ngày 13/3/2024, Trường Đại học Kỹ
thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Trường Đại học Y dược Cần Thơ tổ chức “Hội
thảo chia sẻ kinh nghiệm quản trị đại học trong cơ chế tự chủ”
Tham dự về phía Trường Đại học Cần
Thơ có GS.TS Nguyễn Trung Kiên – Hiệu trưởng cùng Trưởng các phòng Hành chính
tổ chức, Đảm bảo chất lượng, Công tác sinh viên.
Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế
Hải Dương tham dự có TTƯT. PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch
Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó hiệu trưởng phụ trách trường;
TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng cùng trưởng, phó các Khoa, phòng, bộ môn,
trung tâm của trường.
Phát biểu tại hội thảo, TTƯT.PGS.TS
Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường đã nhiệt liệt
chào mừng đoàn công tác của Trường Đại học Y Dược Cần Thơ đến thăm, làm việc
tại Trường, đồng thời khẳng định tự chủ đại học là xu thế tất yếu đối với các
trường đại học công lập hiện nay, trong đó công tác quản trị đóng vai trò quan
trọng quyết định sự thành công của một nhà trường. Nhà trường trân trọng cảm ơn
các thông tin và chia sẻ hữu ích xuất phát từ kinh nghiệm thực tế tại Trường
Đại học Y dược Cần Thơ, đề nghị tiếp tục nhận được sự giúp đỡ, hỗ trợ của
Trường Đại học Y dược Cần Thơ trong các lĩnh vực, và mong mối quan hệ hợp tác
giữa hai trường ngày càng bền chặt.
Tại buổi làm việc, đoàn công tác của Trường
Đại học Y Dược Cần Thơ đã chia sẻ kinh nghiệm quản trị đại học trong cơ chế tự
chủ, xây dựng công cụ quản trị, quản lý công việc hiệu quả với Kanban; mô hình
chi trả thu nhập tăng thêm... đồng thời chia sẻ kinh nghiệm tại trường Đại học
Y Dược Cần Thơ trong thực hiện tự chủ đại học.
Nhân dịp này, hai bên đã trao đổi để
ký kết hợp tác toàn diện trong lĩnh vực đào tạo, nghiên cứu khoa học, chuyển
giao công nghệ, cung ứng dịch vụ y tế.
Thay mặt đoàn công tác, GS.TS Nguyễn Trung Kiên – Hiệu
trưởng trường Đại học Y Dược Cần Thơ phát biểu cảm ơn sự nhiệt tình, chu đáo
của lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương và mong muốn hai trường
tiếp tục tăng cường trao đổi và học hỏi lẫn nhau để cùng nhau phát triển hơn
nữa.
![](/Image.ashx/image=jpeg/8b6ae2bfc4f94fbeb543a412ede88cff-1.jpg/1.jpg)
TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường phát biểu tại Hội thảo ![](/Image.ashx/image=jpeg/3d2c78445aa24e3c9cac619daf480144-2.jpg/2.jpg)
GS.TS Nguyễn Trung Kiên – Hiệu trưởng trường Đại học Y Dược Cần Thơ phát biểu và trình bày báo cáo tại hội thảo ![](/Image.ashx/image=jpeg/ca0c6ee9f2c94eae8e0e1882eb9dac39-3.jpg/3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d2a0599e6ae54e5797403a278ad297a0-4.jpg/4.jpg)
Quang cảnh hội thảo ![](/Image.ashx/image=jpeg/554ac646535941869ea9b3c187ec253a-5.jpg/5.jpg)
Kí kết hợp tác toàn diện giữa Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và Trường Đại học Y Dược Cần Thơ ![](/Image.ashx/image=jpeg/07750c1d0008443f9c2bb789db8454c0-6.jpg/6.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/33cd91e54d964fcfbc2c334f005b72c4-7.jpg/7.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/3a0647c3621b40fdb40b496ab2687afe-8.jpg/8.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/781a590186854fb0b80740902524b9b7-9.jpg/9.jpg)
Lãnh đạo hai trường chụp ảnh kỷ niệm
Số lượt đọc:
18
-
Cập nhật lần cuối:
10/06/2024 08:12:57 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lãnh đạo Trường gặp mặt định kỳ sinh viên năm học 2023-202414/03/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9B24F351B8674E09B3B69F9614C16136/Lanh_dao_Truong_gap_mat_dinh_ky_sinh_vien_nam_hoc_-120x90.jpg) Trong các ngày 5,6,7/3/2024, tại Hội trường lớn, lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt định kỳ sinh viên các Khoa trong trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm ngày Quốc tế phụ nữ 8.3 và Khai mạc giải Bóng chuyền hơi HMTU 202410/03/2024 08:32' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/98348493E5564B7C80B502AF80E7BE51/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ky_niem_nga-120x90.jpg) Chiều ngày 8/3/2024, Công đoàn và Đoàn Thanh niên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp tổ chức Lễ kỷ niệm 114 năm ngày quốc tế phụ nữ,1984 năm khởi nghĩa Hai Bà Trưng và Khai mạc giải bóng chuyền hơi HMTU năm 2024. Hiến máu tình nguyện “Lễ hội xuân hồng 2024”05/03/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CDF20FAF9C9043D2AA486F3457ACC616/Hien_mau_tinh_nguyen_Le_hoi_xuan_hong_2024-120x90.jpg) Sáng ngày 3/3/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Ban chỉ Đạo vận động hiến máu tỉnh Hải Dương, Hội chữ thập đỏ Tỉnh Hải Dương tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện “Lễ hội xuân hồng 2024” với chủ đề “Hiến máu đầu xuân, nhân lên hạnh phúc” Lễ kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955-27/2/2024) và trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục chu kỳ 2 và Chương trình đào tạo28/02/2024 01:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9AAA24D6F4BE474894CC6B3992A9AEC7/Le_ky_niem_69_nam_Ngay_Thay_thuoc_Viet_Nam_2721955-120x90.jpg) Ngày 26/2/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam và Lễ công bố quyết định và trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 5 CTĐT trình độ đại học. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu xuân Giáp Thìn năm 202420/02/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A7EE48B2ED804AD0AB704DC7B2DE79FB/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_gap_mat_dau-120x90.jpg) Sáng ngày 15/2/2024 tức ngày mùng 6 Tết năm Giáp Thìn, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Giáp Thìn 2024. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức học tập, nghiên cứu, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII05/01/2024 07:27' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5F7C36B7089B4903832DC7B592154BD0/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 29/12/2023, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho toàn thể cán bộ, đảng viên, viên chức trong toàn Đảng bộ. Trực tiếp tới dự và quán triệt Hội nghị có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thầy cô trong Đảng ủy, Hội đồng trường.
Tập huấn công tác cố vấn học tập năm học 2023-202428/12/2023 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F93E3DF8255E47E49F9E85EB3D685FB1/Tap_huan_cong_tac_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Ngày 22/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn cho cố vấn học tập của trường năm học 2023-2024. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; các phòng chức năng, Trưởng khoa và cố vấn học tập các khoa chuyên ngành
|
|
|
|
|
|