|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm ngày Quốc tế phụ nữ 8.3 và Khai mạc giải Bóng chuyền hơi HMTU 2024 Chiều ngày 8/3/2024, Công
đoàn và Đoàn Thanh niên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp tổ
chức Lễ kỷ niệm 114 năm ngày quốc tế phụ nữ,1984 năm khởi nghĩa Hai Bà Trưng và
Khai mạc giải bóng chuyền hơi HMTU năm 2024.
Tham dự buổi lễ có TS.BS.
Phạm Thị Cẩm Hưng, Phó Hiệu trưởng Phụ trách Trường; TS.BS.Lê Đức Thuận, Phó
Hiệu trưởng nhà trường; các thầy cô trong BCH Công đoàn, Đoàn Thanh niên, Hội
sinh viên cùng tập thể giáo viên, viên chức và người lao động, sinh viên của
trường.
Tại buổi lễ kỷ niệm, Đại diện BGH nhà trường,
TS. Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng đã nhấn mạnh vai trò quan trọng của đội ngũ
cán bộ, giảng viên và sinh viên nữ; chiếm trên 70% tổng số cán bộ viên chức nhà
trường, thực hiện nhiều nhiệm vụ khác nhau như giảng dạy, nghiên cứu khoa học,
khám chữa bệnh, đồng thời là người giữ lửa gia đình; Phó hiệu trưởng đã gửi những
lời chúc tốt đẹp và những bông hoa tươi thắm tới nữ cán bộ quản lý, nữ giảng
viên, viên chức và người lao động cùng toàn thể nữ sinh viên của trường nhân
ngày Quốc tế phụ nữ 8/3.
Thay mặt Công đoàn
trường, TS. Ngô Thị Thảo - Chủ tịch Công đoàn đã đọc diễn văn ôn lại truyền
thông và lịch sử Ngày quốc tế Phụ nữ 8/3 và cuộc khởi nghĩa Hai Bà Trưng, đồng
thời khai mạc giải bóng chuyền với tinh thần "Đoàn kết, Trung thực, Cao
thượng, Tiến bộ", đây là dịp để giảng viên, viên chức và sinh viên trong
trường giao lưu học hỏi, tăng cường tình đoàn kết hữu nghị và rèn luyện, nâng
cao sức khỏe.
Tại buổi lễ có sự tham
gia của nhiều tiết mục văn nghệ do can bộ viên chức, đoàn viên, thanh niên nhà
trường biểu diễn.
Hưởng ứng phong trào “Tuần
lễ áo dài” do Công đoàn trường phát động, trong tuần qua, cán bộ, giảng viên,
viên chức và sinh viên nữ nhà trường đã tích cực tham gia và có nhiều hình ảnh đẹp
về tà áo dài truyền thống tôn vinh nét đẹp của phụ nữ Việt Nam. Sau lễ khai mạc Giải bóng chuyền hơi HMTU 2024, Ban
tổ chức dã trao cờ lưu niệm cho các đội tham gia thi đấu và diễn ra trận khai
mạc giữa đội PHCN1 và đội XN1. ![](/Image.ashx/image=jpeg/b80190b279ab499d8a0b8f0cbf0d755e-1.jpg/1.jpg)
TS.BS. Ngô Thị Thảo - Chủ tịch Công đoàn trường đọc diễn văn kỷ niệm Ngày quốc tế phụ nữ 8/3 và Khai mạc giải bóng chuyền hơi HMTU 2024 ![](/Image.ashx/image=jpeg/0976c1b2fcb8457dbd2afafcfcbbf228-2.jpg/2.jpg)
TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng phát biểu và tặng hoa Cán bộ nữ và sinh viên nữ nhà trường ![](/Image.ashx/image=jpeg/107ba72839514f3d9731a55bb78f3f19-3.jpg/3.jpg)
TS.BS Lê Đức Thuận tặng hoa chúc mừng Nữ lãnh đạo nhà trường ![](/Image.ashx/image=jpeg/ec2a142bcd424dbb86935dafb714f763-4.jpg/4.jpg)
TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng tặng hoa chúc mừng Công đoàn trường ![](/Image.ashx/image=jpeg/375a93dd48f14027812987d38fa72187-5.jpg/5.jpg)
TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng tặng hoa sinh viên nữ nhà trường nhân Ngày 8/3 ![](/Image.ashx/image=jpeg/f8c73c5b7deb4d5ca894c33ccab80e33-6.jpg/6.jpg)
Một số hình ảnh buổi lễ ![](/Image.ashx/image=jpeg/db151d42424d44cabb7c80103b01487b-7.jpg/7.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/edec82d1cbfe4cb7867795ee2f9bf662-8.jpg/8.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/0926a8eadb3f486ca803a2502e7a0ac8-9.jpg/9.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d33680a216a443458145586314a17ba1-10.jpg/10.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/4ec1d5680188492e9cbbe22380d8ad67-11.jpg/11.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/a0f18270159e4898b7e8bd9649d987fd-12.jpg/12.jpg)
Số lượt đọc:
14
-
Cập nhật lần cuối:
10/06/2024 08:33:29 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hiến máu tình nguyện “Lễ hội xuân hồng 2024”05/03/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CDF20FAF9C9043D2AA486F3457ACC616/Hien_mau_tinh_nguyen_Le_hoi_xuan_hong_2024-120x90.jpg) Sáng ngày 3/3/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Ban chỉ Đạo vận động hiến máu tỉnh Hải Dương, Hội chữ thập đỏ Tỉnh Hải Dương tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện “Lễ hội xuân hồng 2024” với chủ đề “Hiến máu đầu xuân, nhân lên hạnh phúc” Lễ kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955-27/2/2024) và trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục chu kỳ 2 và Chương trình đào tạo28/02/2024 01:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9AAA24D6F4BE474894CC6B3992A9AEC7/Le_ky_niem_69_nam_Ngay_Thay_thuoc_Viet_Nam_2721955-120x90.jpg) Ngày 26/2/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam và Lễ công bố quyết định và trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 5 CTĐT trình độ đại học. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu xuân Giáp Thìn năm 202420/02/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A7EE48B2ED804AD0AB704DC7B2DE79FB/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_gap_mat_dau-120x90.jpg) Sáng ngày 15/2/2024 tức ngày mùng 6 Tết năm Giáp Thìn, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Giáp Thìn 2024. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức học tập, nghiên cứu, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII05/01/2024 07:27' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5F7C36B7089B4903832DC7B592154BD0/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 29/12/2023, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho toàn thể cán bộ, đảng viên, viên chức trong toàn Đảng bộ. Trực tiếp tới dự và quán triệt Hội nghị có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thầy cô trong Đảng ủy, Hội đồng trường.
Tập huấn công tác cố vấn học tập năm học 2023-202428/12/2023 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F93E3DF8255E47E49F9E85EB3D685FB1/Tap_huan_cong_tac_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Ngày 22/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn cho cố vấn học tập của trường năm học 2023-2024. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; các phòng chức năng, Trưởng khoa và cố vấn học tập các khoa chuyên ngành
Tập huấn Đổi mới chương trình đào tạo y khoa dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ22/12/2023 05:03' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E8915F57CE0240ADA822B4084B05BC02/Tap_huan_Doi_moi_chuong_trinh_dao_tao_y_khoa_dua_t-120x90.jpg)
Thực hiện các hoạt động thuộc dự án IMPACT - MED giai đoạn 2, trong hai ngày 19-20/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn “Đổi mới chương trình đào tạo dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ” cho 80 giảng viên trường tham gia giảng dạy các học phần trong CTĐT y khoa. Tham dự có ThS. Nguyễn Thị Tuyết Mai – Điều phối viên Dự án HAIVN. Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường; Đại diện các phòng chức năng, các thành viên Ban đổi mới CTĐT Y khoa của trường, tổ thư ký, các tiểu ban.
Tổ chức hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho học viên chuyên khoa I – khóa 113/12/2023 07:24' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE85A97B1B2944D6A99AB692C4D709DC/To_chuc_huong_dan_viet_bao_cao_chuyen_de_tot_nghie-120x90.jpg) Chiều ngày 8/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã triển khai hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho các học viên chuyên khoa I – khóa 1. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; Phòng Quản lý Đào tạo, Quản lý khoa học công nghệ và hợp tác quốc tế, Phòng Khảo thí và bảo đảm chất lượng, đại diện các khoa, bộ môn liên quan.
|
|
|
|
|
|