|
Trang chủ
>
Tin tức | Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu xuân Giáp Thìn năm 2024 Sáng ngày 15/2/2024 tức ngày mùng 6 Tết năm Giáp Thìn, tại Trường
Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Giáp Thìn
2024.
Tham dự có PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch
Hội đồng Trường, TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng – Phụ trách Trường,
TS.BS. Lê Đức Thuận – Phó Hiệu trường, cán bộ quản lý các Khoa, phòng, bộ môn
và viên chức cơ quan.
TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng – Phụ trách Trường đã
chúc mừng năm mới tới Chủ tịch hội đồng Trường, Ban giám hiệu, cán bộ quản lý,
viên chức và sinh viên toàn trường năm mới sức khỏe, hạnh phúc, an khang thịnh
vượng. Đồng thời, đánh giá cao những đóng góp của cán
bộ, viên chức, người lao động trong năm qua, góp phần hoàn thành xuất sắc nhiệm
vụ trong năm học.
Nhân dịp đầu
năm mới, TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng
đề nghị cán bộ, viên chức, người lao động và sinh viên
đoàn kết, nỗ lực hết mình trong đào tạo, nghiên cứu khoa học và phục vụ cộng đồng.
TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng cũng đã gửi
lời chúc mừng tốt đẹp nhất đến gia đình các cán bộviên chức và người lao động
toàn trường.
Buổi gặp mặt
diễn ra trong không khí vui tươi, đầm ấm, thể hiện tinh thần đoàn kết, gắn bó của
tập thể cán bộ, viên chức, người lao động Nhà trường.
Sau đợt nghỉ Tết, theo báo cáo nhanh của các đơn vị và phòng Công
tác quản lý sinh viên: toàn trường đã đón tết Giáp Thìn vui tươi, lành mạnh, an toàn, tiết kiệm, chống lãng phí và giữ
gìn nét đẹp truyền thống văn hoá của quê hương, dân tộc. ![](/Image.ashx/image=jpeg/47524d0202644364813455d5fa15e41f-1.jpg/1.jpg)
TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó Hiệu trưởng – Phụ trách Trường chúc mừng năm mới tới Chủ tịch hội đồng Trường, Ban giám hiệu, cán bộ quản lý,
viên chức và sinh viên toàn trường ![](/Image.ashx/image=jpeg/183d607032ba46b5b7f3557161aa78be-2.jpg/2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6dac2f7d3cd0498ab7e2cee6abd0ca95-3.jpg/3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/cda75023f23a4e80b684ae91601139c4-4.jpg/4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/fc971e3edc1c4293a874439271c4a7d5-5.jpg/5.jpg)
Không khí buổi gặp mặt đầu xuân Giáp thìn 2024
Số lượt đọc:
12
-
Cập nhật lần cuối:
10/06/2024 02:07:35 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức học tập, nghiên cứu, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII05/01/2024 07:27' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5F7C36B7089B4903832DC7B592154BD0/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 29/12/2023, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho toàn thể cán bộ, đảng viên, viên chức trong toàn Đảng bộ. Trực tiếp tới dự và quán triệt Hội nghị có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thầy cô trong Đảng ủy, Hội đồng trường.
Tập huấn công tác cố vấn học tập năm học 2023-202428/12/2023 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F93E3DF8255E47E49F9E85EB3D685FB1/Tap_huan_cong_tac_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Ngày 22/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn cho cố vấn học tập của trường năm học 2023-2024. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; các phòng chức năng, Trưởng khoa và cố vấn học tập các khoa chuyên ngành
Tập huấn Đổi mới chương trình đào tạo y khoa dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ22/12/2023 05:03' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E8915F57CE0240ADA822B4084B05BC02/Tap_huan_Doi_moi_chuong_trinh_dao_tao_y_khoa_dua_t-120x90.jpg)
Thực hiện các hoạt động thuộc dự án IMPACT - MED giai đoạn 2, trong hai ngày 19-20/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn “Đổi mới chương trình đào tạo dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ” cho 80 giảng viên trường tham gia giảng dạy các học phần trong CTĐT y khoa. Tham dự có ThS. Nguyễn Thị Tuyết Mai – Điều phối viên Dự án HAIVN. Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường; Đại diện các phòng chức năng, các thành viên Ban đổi mới CTĐT Y khoa của trường, tổ thư ký, các tiểu ban.
Tổ chức hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho học viên chuyên khoa I – khóa 113/12/2023 07:24' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE85A97B1B2944D6A99AB692C4D709DC/To_chuc_huong_dan_viet_bao_cao_chuyen_de_tot_nghie-120x90.jpg) Chiều ngày 8/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã triển khai hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho các học viên chuyên khoa I – khóa 1. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; Phòng Quản lý Đào tạo, Quản lý khoa học công nghệ và hợp tác quốc tế, Phòng Khảo thí và bảo đảm chất lượng, đại diện các khoa, bộ môn liên quan.
Tọa đàm nâng cao chất lượng học tiếng Anh cho sinh viên năm thứ nhất07/12/2023 10:44' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EA12728AD8CD4063B7ED0D7111CEC2A0/Toa_dam_nang_cao_chat_luong_hoc_tieng_Anh_cho_sinh-120x90.jpg) Chiều ngày 30/11/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng học tập tiếng Anh cho hơn 600 sinh viên năm thứ nhất trình độ đại học các chuyên ngành. Tham dự có TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; Phòng quản lý đào tạo, Phòng Công tác sinh viên, Bộ môn Ngoại ngữ; trưởng các khoa chuyên ngành và cố vấn học tập.
Nghiên cứu sinh Vũ Đình Tuyên bảo vệ thành công luận án Tiến sĩ chuyên ngành dịch tễ học01/12/2023 10:11' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3B6350F2648E48C8AE6FC2691E8C3921/Nghien_cuu_sinh_Vu_Dinh_Tuyen_bao_ve_thanh_cong_lu-120x90.jpg) Ngày 28/11/2023, tại Viện Vệ sinh dịch tễ Trung ương, nghiên cứu sinh Vũ Đình Tuyên – Phụ trách Phòng Quản lý đào tạo đã bảo vệ thành công luận án tiến sĩ chuyên ngành dịch tễ học “Thực trạng, chủng vi khuẩn có liên quan đến bệnh sâu răng và kết quả điều trị bằng Silver diamine fluoride 38% ở học sinh 6-7 tuổi tại trường tiểu học Võ Thị Sáu, thành phố Hải Dương”.
Hội đồng kiểm định chất lượng giáo dục họp phiên thứ XXV về thẩm định kết quả đánh giá ngoài cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT của Trường27/11/2023 08:07' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/0A36DAF4AD4443C68FBE03E8C34083A6/Hoi_dong_kiem_dinh_chat_luong_giao_duc_hop_phien_t-120x90.jpg) Sáng ngày 23/11/2023, Hội đồng kiểm định chất lượng giáo dục thuộc Trung tâm kiểm định chất lượng giáo dục – Đại học quốc gia Hà Nội đã tổ chức phiên họp thứ XXV thẩm định kết quả đánh giá ngoài chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 4 CTĐT trình độ đại học gồm Y khoa, Điều dưỡng, Kỹ thuật Phục hồi chức năng, Kỹ thuật hình ảnh y học của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương bằng hình thức trực tiếp kết hợp trực tuyến dưới sự chủ trì của PGS.TS. Đinh Văn Toàn, Phó Giám đốc Trung tâm - Chủ tịch Hội đồng.
|
|
|
|
|
|