|
Trang chủ
>
Tin tức | Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Năm 2011, Liên hợp quốc đã chọn chủ đề cho Ngày Môi trường thế giới là: “Rừng: giá trị cuộc sống từ thiên nhiên”. Để hưởng ứng năm Quốc tế về rừng, ngày 5 tháng 6 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội Cựu chiến binh tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Tài nguyên & môi trường và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới và Lễ phát động “Cựu chiến binh tích cực tham gia hoạt động bảo vệ môi trường”. Tới dự Mít tinh có Trung tướng Trần Hanh – Chủ tịch Hội Cựu chiến binh Việt Nam, Đồng chí Đặng Thị Bích Liên, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó chủ tịch UBND tỉnh Hải Dương, các đồng chí đại biểu lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh, các cơ quan, sở, ban, ngành, các đoàn thể, các tổ chức chính trị -xã hội của tỉnh và 12 huyện, thị xã, thành phố trong tỉnh, các đồng chí Lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cùng lực lượng tham gia Mít tinh hơn 3000 người, gồm cán bộ, hội viên của Hội Cựu chiến binh tỉnh Hải Dương và hơn 2000 cán bộ đoàn viên là HSSV của Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và đoàn viên thanh niên xã phường, quân đội, công an đóng trên địa bàn thành phố Hải Dương. Tại Lễ Mít tinh Đồng chí Đặng Thị Bích Liên đã phát biểu ý kiến kêu gọi, phát động các cựu chiến binh, các ban, ngành, đoàn thể, các địa phương và đoàn viên thanh niên, HSSV hãy chung tay góp sức thay đổi nhận thức và hành động, thực hiện đồng bộ nhiều giải pháp triển khai các hoạt động nhằm giữ gìn môi trường sống xanh, sạch, đẹp. Đại diện cựu chiến binh tỉnh Hải Dương và đoàn viên thanh niên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phát biểu hưởng ứng và cam kết sẽ nỗ lực thay đổi hành vi hướng tới các hoạt động bảo vệ môi trường, kiên quyết đấu tranh với các hành động xấu phá hoại rừng và môi trường, bảo vệ hạnh phúc và cuộc sống của cộng đồng. Sau buổi Lễ các đại biểu đã trồng 86 cây xanh tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và tham gia diễu hành tuyên truyền, vận động cộng đồng tích cực hưởng ứng phong trào giữ gìn và bảo vệ môi trường. Bảo vệ và làm cho môi trường sống ngày càng xanh, sạch, đẹp là nhiệm vụ cấp thiết hiện nay. Tập thể cán bộ giảng viên và HSSV Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tiếp tục triển khai nhiều hoạt động thiết thực, có ý nghĩa nhằm bảo vệ môi trường, xây dựng trường học văn hóa, thân thiện vì một tương lai an toàn và thịnh vượng hơn. Một số hình ảnh về Lễ Mít tinh: Các đại biểu Hội Cựu chiến binh tỉnh Hải Dương phấn khởi tham dự Lễ Mít tinh
Chương trình văn nghệ chào mừng
Toàn cảnh Lễ Mít tinh
TS Đặng Thị Bích Liên, Ủy viên Ban Thường vụ tỉnh ủy, Phó chủ tịch UBND tỉnh Hải Dương phát biểu ý kiến tại Lễ Mít tinh
Các đại biểu tham gia trồng cây xanh góp phần cải thiện môi trường
Số lượt đọc:
20394
-
Cập nhật lần cuối:
06/06/2011 11:10:25 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Họp thường niên và chuẩn bị kế hoạch triển khai các hoạt động Dự án SMS năm 201103/06/2011 09:01' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/130973B914E3427D8F1D8A766C7E6321/Hop_thuong_nien_va_chuan_bi_ke_hoach_trien_khai_ca-120x90.jpg) Ngày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS tổ chức Hội thảo thường niên và triển khai kế hoạch hoạt động năm 2011
Khai mạc lớp tập huấn về Xây dựng tài liệu dạy học02/06/2011 06:09' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2D3426D0168843799F4C6CB9876D6A64/Khai_mac_lop_tap_huan_ve_Xay_dung_tai_lieu_day_hoc-120x90.jpg) ngày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS đã khai mạc đợt tập huấn thứ 2 về xây dựng và phát triển tài liệu dạy - học
Thông tin tuyển dụng năm 201101/06/2011 05:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EF9E6173CCEF4FDE946A4AEF7E7AD82D/Thong_tin_tuyen_dung_nam_2011-120x90.jpg) Tổ chức bầu cử tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương01/06/2011 07:11' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EF1EA9CE15E343C49F0EFFF81FA1FC82/To_chuc_bau_cu_tai_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Ha-120x90.jpg) Ngày 22 tháng 5 năm 2011, 3444 cử tri Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham gia bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIII và đại biểu hội đồng nhân dân tỉnh, đại biểu hội đồng nhân dân thành phố Hải Dương nhiệm kỳ 2011- 2016 Kết thúc khóa thực tập của sinh viên Pháp tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương14/05/2011 11:38' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5A6D4DA10F2545EDA71AB8EFE874A520/Ket_thuc_khoa_thuc_tap_cua_sinh_vien_Phap_tai_Truo-120x90.jpg) Sau 2 tuần học tập và làm việc, 02 sinh viên đến từ Trường Đại học Voltaire, Cộng hòa Pháp đã kết thúc khóa thực tập chuyên ngành Kỹ thuật hình ảnh tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Tổng kết lớp điều dưỡng chuyên ngành Nha khoa khóa 108/05/2011 11:43' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FDF9EDACC41E49E09EA73D8A27F07100/Tong_ket_lop_dieu_duong_chuyen_nganh_Nha_khoa_khoa-120x90.jpg) Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tổng kết và cấp chứng chỉ đào tạo Điều dưỡng chuyên ngành Nha khoa khoá I cho 25 học viên Đoàn đại biểu Trường Voltaire, Học viện Orlean và Trường Jean Monnet, Học viện Versaillers Cộng hòa Pháp đến thăm và làm việc tại Trường22/04/2011 09:16' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/45D134DA9A774373BAE9189EB8E3E099/Doan_dai_bieu_Cong_hoa_Phap_den_tham_va_lam_viec_t-120x90.jpg) Giáo sư Jocelyne Goazigo - Hiệu trưởng Trường Voltaire, Học viện Orlean
và Giáo sư Dominique Zerroug - Trường Jean Monnet, Học viện Versaillers
Cộng hòa Pháp, chuyên gia trong lĩnh vực Hình ảnh y học và xạ trị liệu
đã đến thăm và làm việc tại Trường |
|
|
|
|
|