|
Trang chủ
>
Tin tức | Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên tổ chức Chung kết cuộc thi Tài năng Tiếng Anh HMTU mùa thứ 6 Nhân kỷ niệm 93 năm Ngày thành
lập Đoàn Thanh niên Cộng sản Hồ Chí Minh (26/3/1931 -26/3/2024), tối ngày 21/3/2023,
tại Hội trường lớn, Đoàn Thanh niên và Hội sinh viên Trường Đại học Kỹ thuật Y
tế Hải Dương đã tổ chức đêm chung kết cuộc thi Tài năng tiếng Anh HMTU mùa thứ
6. Tham dự có TS. BS. Lê Đức Thuận - Phó Hiệu trưởng Nhà trường; Các thầy
cô Trưởng, phó các Khoa, phòng, bộ môn, trung tâm; giảng viên, các đồng
chí trong Ban chấp hành Đoàn thanh niên, Hội sinh viên nhà trường cùng sự tham
gia của 5 đội đến từ 5 Khoa trong trường: Điều dưỡng, Chẩn đoán hình ảnh,
Xét nghiệm, Phục hồi chức năng và Y khoa.
Phát biểu khai mạc đêm chung
kết, TS.BS Lê Đức Thuận –Phó hiệu trưởng nhà trường đã khẳng định vai trò
của việc học ngoại ngữ nói chung và Tiếng Anh nói riêng trong bối cảnh hội nhập
hiện nay, đặc biệt đối với sinh viên ngành y, đồng thời luôn ủng hộ và khuyến
khích Đoàn Thanh niên – Hội sinh viên và các khoa tổ chức nhiều sân chơi thiết
thực, ý nghĩa nhằm thúc đẩy phong trào học tập của sinh viên và tiếp thêm động
lực học tập môn ngoại ngữ, giúp sinh viên rèn luyện khả năng giao tiếp và hỗ
trợ phát triển kỹ năng hội nhập quốc tế cho sinh viên nhà trường.
Đêm chung kết Tài năng tiếng
Anh mùa thứ 6 trải qua ba phần thi: Chào hỏi, giới thiệu các đội thi bằng tiếng
Anh; Phần Tri thức sinh viên với các câu hỏi kiểm tra kiến thức chuyên môn
ngành y và các vấn đề xã hội; phần thi Tài năng sinh viên với chủ đề “Sinh viên
HMTU tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng” dưới hình thức tiểu phẩm, kịch ngắn
bằng tiếng Anh.
Đêm chung kết đã diễn ra với
các phần thi kịch tính, hấp dẫn thể hiện trí tuệ, hiểu biết của sinh viên về
các kiến thức xã hội cũng như khả năng diễn xuất bằng tiếng Anh tự tin, trôi
chảy, sáng tạo của của các đội thi.
Kết quả chung cuộc: 01 Giải
Nhất thuộc về Khoa Chẩn đoán hình ảnh; 01 giải Nhì thuộc về Khoa Phục hồi chức
năng; 01 giải Ba thuộc về Khoa Y, 02 giải Khuyến khích thuộc về Khoa Điều dưỡng
và Khoa Xét nghiệm. ![](/Image.ashx/image=jpeg/c1857584b1db4cd3b3ca645fea797670-1.jpg/1.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/22545b137efe45aeb3e04914446a749b-2.jpg/2.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/5409da69af8d40b2a5481b88cd8a7dd6-3.jpg/3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1abf557a488b42529c6478115bb52618-4.jpg/4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/03fcc666590b4edbbae82db619a391ca-5.jpg/5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/6695d65dac9a45558f2c784443433450-7.jpg/7.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/93b0ca5cc9b84194bbc60734b9612a4a-10.jpg/10.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/cdc6f6d2485240f680dd673b6540bfe0-11.jpg/11.jpg)
Số lượt đọc:
21
-
Cập nhật lần cuối:
06/06/2024 03:05:31 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Tập huấn công tác coi thi kết thúc học phần29/03/2024 02:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/61B7CFE462BB4816923BAF2E11E0E668/Tap_huan_cong_tac_coi_thi_ket_thuc_hoc_phan-120x90.jpg) Ngày 22/3/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn coi thi kết thúc học phần cho toàn bộ giảng viên các khoa, phòng, bộ môn của trường. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường cùng các phòng ban chức năng. Hội thảo chia sẻ kinh nghiệm quản trị đại học trong cơ chế tự chủ15/03/2024 08:03' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/61B542439CB949BC9D1441A04A3C3331/Hoi_thao_chia_se_kinh_nghiem_quan_tri_dai_hoc_tron-120x90.jpg) Ngày 13/3/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Trường Đại học Y dược Cần Thơ tổ chức “Hội thảo chia sẻ kinh nghiệm quản trị đại học trong cơ chế tự chủ” Lãnh đạo Trường gặp mặt định kỳ sinh viên năm học 2023-202414/03/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9B24F351B8674E09B3B69F9614C16136/Lanh_dao_Truong_gap_mat_dinh_ky_sinh_vien_nam_hoc_-120x90.jpg) Trong các ngày 5,6,7/3/2024, tại Hội trường lớn, lãnh đạo Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt định kỳ sinh viên các Khoa trong trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kỷ niệm ngày Quốc tế phụ nữ 8.3 và Khai mạc giải Bóng chuyền hơi HMTU 202410/03/2024 08:32' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/98348493E5564B7C80B502AF80E7BE51/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ky_niem_nga-120x90.jpg) Chiều ngày 8/3/2024, Công đoàn và Đoàn Thanh niên Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp tổ chức Lễ kỷ niệm 114 năm ngày quốc tế phụ nữ,1984 năm khởi nghĩa Hai Bà Trưng và Khai mạc giải bóng chuyền hơi HMTU năm 2024. Hiến máu tình nguyện “Lễ hội xuân hồng 2024”05/03/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/CDF20FAF9C9043D2AA486F3457ACC616/Hien_mau_tinh_nguyen_Le_hoi_xuan_hong_2024-120x90.jpg) Sáng ngày 3/3/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Ban chỉ Đạo vận động hiến máu tỉnh Hải Dương, Hội chữ thập đỏ Tỉnh Hải Dương tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện “Lễ hội xuân hồng 2024” với chủ đề “Hiến máu đầu xuân, nhân lên hạnh phúc” Lễ kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955-27/2/2024) và trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục chu kỳ 2 và Chương trình đào tạo28/02/2024 01:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9AAA24D6F4BE474894CC6B3992A9AEC7/Le_ky_niem_69_nam_Ngay_Thay_thuoc_Viet_Nam_2721955-120x90.jpg) Ngày 26/2/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam và Lễ công bố quyết định và trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 5 CTĐT trình độ đại học. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu xuân Giáp Thìn năm 202420/02/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A7EE48B2ED804AD0AB704DC7B2DE79FB/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_gap_mat_dau-120x90.jpg) Sáng ngày 15/2/2024 tức ngày mùng 6 Tết năm Giáp Thìn, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Giáp Thìn 2024. |
|
|
|
|
|