|
Trang chủ
>
Tin tức | Kiểm tra sức khỏe 1784 lái xe tỉnh Hải Dương, phát hiện 62 người dương tính với chất ma túy
Từ ngày 16/4 đến ngày 28/4/2014, Bệnh viện Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương kết hợp với Sở giao thông tỉnh Hải Dương đã tiến hành khám sức khỏe và kiểm tra Test phát hiện sử dụng chất ma túy cho toàn bộ lái xe của hơn 80 doanh nghiệp kinh doanh vận tải hàng hóa, hành khách, du lịch thuộc Hiệp hội vận tải ô tô tỉnh Hải Dương. Các lái xe sẽ được khám tổng thể sức khỏe tại Bệnh viện Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương và kiểm tra việc sử dụng ma túy của lái xe bằng phương pháp TEST. Qui trình lấy mẫu nước tiểu xét nghiệm được thực hiện dưới sự giám sát của công an Phòng Cảnh sát điều tra tội phạm về ma túy (PC47). Kết thúc đợt kiểm tra, có 1784 lái xe được xét nghiệm, trong đó có 62 trường hợp dương tính chất ma túy. Trong thời gian tiến hành kiểm tra sức khỏe và xét nghiệm ma túy cho các lái xe, đồng chí Nguyễn Mạnh Hiển – Chủ tịch UBND tỉnh và đồng chí Lê Đình Long – Giám đốc Sở giao thông tỉnh Hải Dương cũng đã đến kiểm tra công tác tổ chức thực hiện khám sức khỏe của Bệnh viện Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
![](/Image.ashx/image=jpeg/a06bc55726084c60ba61c0808f8cfa14-IMG_1342.jpg/IMG_1342.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/8d212eeebed7493380b0adb323df679a-IMG_1345.jpg/IMG_1345.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1ae85caee1c74248acf10a24cffd14f5-IMG_1349.jpg/IMG_1349.jpg)
Đồng chí Nguyễn Mạnh Hiển – Chủ tịch UBND tỉnh (người đứng thứ 2 bên phải)
Số lượt đọc:
20889
-
Cập nhật lần cuối:
29/11/2019 02:39:01 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Hội thảo năng lực lãnh đạo điều dưỡng tại Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương24/04/2014 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E1863795AE224AEDBBF66A023A9F2837/Hoi_thao_nang_luc_lanh_dao_dieu_duong_tai_Truong_D-120x90.jpg) Trong khuôn khổ hợp tác với trường đại học Công nghệ Queensland (QUT) Australia, ngày 24/4/2014, Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Hội thảo “Năng lực lãnh đạo trong thực hành điều dưỡng” Tổ chức thi tuyển sinh đại học liên thông đợt 1 năm 201420/04/2014 10:26' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/C9B992172B9646788DDC465C62BE900D/To_chuc_thi_tuyen_sinh_dai_hoc_lien_thong_nam_2014-120x90.jpg) Từ ngày 18 đến ngày 20 tháng 4 năm 2014, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức thi tuyển sinh đại học liên thông hình thức vừa làm vừa học từ trình độ cao đẳng, trung cấp. Hội thảo xây dựng tiêu chuẩn nghề nghiệp chức danh viên chức kỹ thuật y học và hộ sinh20/04/2014 12:00' AM Tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, ngày 17/4/2014, Bộ Y tế và Hội Điều dưỡng Việt nam đã tổ chức Hội thảo Xây dựng Tiêu chuẩn nghiệp vụ chức danh viên chức Kỹ thuật y và Hộ sinh. Đánh giá công nhận phòng thí nghiệm chuẩn sau 3 năm hoạt động theo tiêu chuẩn ISO/IEC 17025:2005 tại Labo xét nghiệm an toàn vệ sinh thực phẩm19/04/2014 08:45' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EB999CB6D344DF6BA4B87852F58AD5E/Danh_gia_cong_nhan_phong_thi_nghiem_chuan_sau_3_na-120x90.jpg) Ngày 16 - 17 tháng 4 năm 2014, Văn phòng Công nhận chất lượng - Bộ Khoa học & Công nghệ đã cử đoàn chuyên gia đánh giá, giám sát do bà Nguyễn Hồng Nhung làm trưởng đoàn tiến hành đánh giá công nhận lại Labo Xét nghiệm An toàn vệ sinh thực phẩm thuộc Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương sau 3 năm hoạt động theo tiêu chuẩn ISO/IEC 17025:2005. Ban tuyên giáo Tỉnh ủy Hải Dương khảo sát các giải pháp củng cố, nâng cao chất lượng hoạt động của các cấp ủy đảng về công tác chính trị tư tưởng tại Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương18/04/2014 04:03' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/74234BB2A7CD483C843DD89DBB90F2B6/Ban_tuyen_giao_Tinh_uy_Hai_Duong_khao_sat_cac_giai-120x90.jpg) Ngày 17/4/2014, đoàn công tác của Ban tuyên giáo Tỉnh ủy Hải Dương do đồng chí Nguyễn Đức Tuấn– Phó Trưởng Ban tuyên giáo Tỉnh ủy làm trưởng đoàn đã tới khảo sát các giải pháp củng cố, nâng cao chất lượng hoạt động của các cấp ủy đảng về công tác chính trị, tư tưởng tại Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương. Tham dự có đồng chí Nguyễn Trọng Tuệ, Phó Bí thư thành ủy Hải Dương. Tiếp đoàn có TTND.PGS.TS Vũ Đình Chính – Bí thư Đảng ủy, Hiệu trưởng Nhà trường và các đồng chí đại diện Đảng ủy, Ban Giám hiệu, phòng Công tác HSSV của Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương. Thành ủy Hải Dương kiểm tra công tác phòng, chống tệ nạn ma túy tại Đảng bộ Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương28/03/2014 09:49' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EDD0CBC5C2B44D75BBACB5D8ADBAD4FF/Thanh_uy_Hai_Duong_kiem_tra_cong_tac_phong_chong_t-120x90.jpg) Ngày 27/3/2014, đoàn kiểm tra của Thành ủy Hải Dương do đồng chí Phạm Hồng Khánh – ủy viên BTV Thành ủy, Chủ tịch UBMTTQ thành phố làm trưởng đoàn đã tới kiểm tra việc triển khai, tổ chức thực hiện Đề án “Tăng cường công tác phòng, chống tệ nạn ma túy giai đoạn 2010-2015” của Đảng bộ Trường Đại học kỹ thuật Y tế Hải Dương. Chuyên gia của tổ chức Jica- Nhật Bản thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương27/03/2014 03:58' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/683B08FC97BC476C9087A5A33E24EA86/Chuyen_gia_cua_to_chuc_Jica-_Nhat_Ban_tham_va_lam_-120x90.jpg) Ngày 27/03/2014, các chuyên gia của Cơ quan hợp tác quốc tế Nhật Bản (Jica) do bà Masuura Yukie làm trưởng đoàn đã tới thăm và làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương nhằm tìm hiểu về thực trạng đào tạo ngành Điều dưỡng của Trường. |
|
|
|
|
|