|
Trang chủ
>
Tin tức | Sinh hoạt khoa học chuyên đề Chẩn đoán và Xử trí đột quỵ Ngày 23 tháng 6 năm 2011, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp cùng Hội Thầy thuốc quân y tỉnh Hải Dương tổ chức Hội nghị sinh hoạt khoa học chuyên đề: “ Chẩn đoán và xử trí đột quỵ ”.
Tại Hội nghị, GS.TS Nguyễn Văn Thông Giám đốc Trung tâm đột quỵ Bệnh viện Trung ương Quân đội 108, Phó chủ tịch Hội phòng chống đột quỵ Việt Nam, đã trình bày các vấn đề cơ bản về: khái niệm và các dạng đột quỵ thường gặp, tác hại của đột quỵ và các yếu tố nguy cơ, các dấu hiệu để nhận biết, đánh giá và xử trí nhanh, quy trình cấp cứu, hướng điều trị và chăm sóc điều dưỡng, phục hồi chức năng sớm đối với các bệnh nhân đột quỵ. Hội nghị cũng thảo luận làm sáng tỏ các vấn đề có liên quan tới việc thực hiện các nguyên tắc trong điều trị, mục tiêu của điều trị đột quỵ, các kỹ thuật cần thực hiện, chỉ định thuốc và các biện pháp điều trị hỗ trợ khác nhằm nâng cao hiệu quả điều trị, hạn chế các biến chứng đối với bệnh nhân.
Buổi sinh hoạt khoa học đã góp phần giúp các thầy thuốc nâng cao kiến thức, thay đổi cách nhìn nhận, thái độ chẩn đoán, điều trị và dự phòng đột quỵ.
![](/Image.ashx/image=jpeg/4917322fbc754f1cb058685eaed29c69-IMG_2129.JPG/IMG_2129.JPG)
TTND.TS Bùi Đức Long phát biểu khai mạc
GS.TS Nguyễn Văn Thông trình bày tại Hội nghị báo cáo khoa học: “ Cập nhật và điều trị đột quỵ”
Các đại biểu tham dự Hội nghị
Đại biểu dự Hội nghị tham gia thảo luận.
Số lượt đọc:
20227
-
Cập nhật lần cuối:
21/05/2012 03:13:49 PM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Chuyên gia Dinh dưỡng Nhật Bản làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương16/06/2011 07:49' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/58732CE2C0AB4BB3A5FA646E44ECBF7E/Chuyen_gia_Dinh_duong_Nhat_Ban_lam_viec_tai_Truong-120x90.jpg) Đoàn chuyên gia về dinh dưỡng Nhật Bản, do giáo sư Shigeru Yamamoto - Đại học Ochanomizu, Trưởng ban Hợp tác quốc tế Hội Dinh dưỡng tiết chế Nhật Bản làm trưởng đoàn đã làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.
Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương06/06/2011 10:05' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A326256B00784551A0AD5FD0D8BF902A/Mit_ting_huong_ung_Ngay_Moi_truong_the_gioi_tai_Tr-120x90.jpg) Để hưởng ứng năm Quốc tế về rừng, ngày 5 tháng 6 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội Cựu chiến binh tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Tài nguyên & môi trường và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới và Lễ phát động “Cựu chiến binh tích cực tham gia hoạt động bảo vệ môi trường”
Họp thường niên và chuẩn bị kế hoạch triển khai các hoạt động Dự án SMS năm 201103/06/2011 09:01' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/130973B914E3427D8F1D8A766C7E6321/Hop_thuong_nien_va_chuan_bi_ke_hoach_trien_khai_ca-120x90.jpg) Ngày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS tổ chức Hội thảo thường niên và triển khai kế hoạch hoạt động năm 2011
Khai mạc lớp tập huấn về Xây dựng tài liệu dạy học02/06/2011 06:09' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2D3426D0168843799F4C6CB9876D6A64/Khai_mac_lop_tap_huan_ve_Xay_dung_tai_lieu_day_hoc-120x90.jpg) ngày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS đã khai mạc đợt tập huấn thứ 2 về xây dựng và phát triển tài liệu dạy - học
Thông tin tuyển dụng năm 201101/06/2011 05:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EF9E6173CCEF4FDE946A4AEF7E7AD82D/Thong_tin_tuyen_dung_nam_2011-120x90.jpg) Tổ chức bầu cử tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương01/06/2011 07:11' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EF1EA9CE15E343C49F0EFFF81FA1FC82/To_chuc_bau_cu_tai_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Ha-120x90.jpg) Ngày 22 tháng 5 năm 2011, 3444 cử tri Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham gia bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIII và đại biểu hội đồng nhân dân tỉnh, đại biểu hội đồng nhân dân thành phố Hải Dương nhiệm kỳ 2011- 2016 Kết thúc khóa thực tập của sinh viên Pháp tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương14/05/2011 11:38' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5A6D4DA10F2545EDA71AB8EFE874A520/Ket_thuc_khoa_thuc_tap_cua_sinh_vien_Phap_tai_Truo-120x90.jpg) Sau 2 tuần học tập và làm việc, 02 sinh viên đến từ Trường Đại học Voltaire, Cộng hòa Pháp đã kết thúc khóa thực tập chuyên ngành Kỹ thuật hình ảnh tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương |
|
|
|
|
|