|
Trang chủ
>
Tin tức | Chuyên gia Dinh dưỡng Nhật Bản làm việc tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Ngày 14/6/2011 Đoàn chuyên gia về dinh dưỡng Nhật Bản, do giáo sư Shigeru Yamamoto - Đại học Ochanomizu, Trưởng ban Hợp tác quốc tế Hội Dinh dưỡng tiết chế Nhật Bản làm trưởng đoàn đã làm việc tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương.Trong chương trình làm việc, đoàn đã tham khảo ý kiến đánh giá của Nhà trường về hiệu quả của việc sử dụng gạo lức nảy mầm trong chế độ dinh dưỡng điều trị đối với các bệnh nhân đái tháo đường, tiến tới đưa sản phẩm này vào sử dụng rộng rãi nhằm góp phần phòng ngừa và hạn chế tỷ lệ mắc bệnh tiểu đường trong cộng đồng. Giáo sư Yamamoto cùng lãnh đạo trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương cũng đã thảo luận về các giải pháp nhằm xúc tiến hợp tác trong lĩnh vực đào tạo và nghiên cứu khoa học, tiến tới trao đổi giảng viên và sinh viên trong lĩnh vực dinh dưỡng giữa Việt Nam và Nhật Bản. Số lượt đọc:
20219
-
Cập nhật lần cuối:
12/07/2011 08:26:17 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương06/06/2011 10:05' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A326256B00784551A0AD5FD0D8BF902A/Mit_ting_huong_ung_Ngay_Moi_truong_the_gioi_tai_Tr-120x90.jpg) Để hưởng ứng năm Quốc tế về rừng, ngày 5 tháng 6 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Hội Cựu chiến binh tỉnh Hải Dương phối hợp với Sở Tài nguyên & môi trường và Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức Mít tinh hưởng ứng Ngày Môi trường thế giới và Lễ phát động “Cựu chiến binh tích cực tham gia hoạt động bảo vệ môi trường”
Họp thường niên và chuẩn bị kế hoạch triển khai các hoạt động Dự án SMS năm 201103/06/2011 09:01' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/130973B914E3427D8F1D8A766C7E6321/Hop_thuong_nien_va_chuan_bi_ke_hoach_trien_khai_ca-120x90.jpg) Ngày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS tổ chức Hội thảo thường niên và triển khai kế hoạch hoạt động năm 2011
Khai mạc lớp tập huấn về Xây dựng tài liệu dạy học02/06/2011 06:09' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/2D3426D0168843799F4C6CB9876D6A64/Khai_mac_lop_tap_huan_ve_Xay_dung_tai_lieu_day_hoc-120x90.jpg) ngày 30 tháng 5 năm 2011, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương, Ban Quản lý Dự án SMS đã khai mạc đợt tập huấn thứ 2 về xây dựng và phát triển tài liệu dạy - học
Thông tin tuyển dụng năm 201101/06/2011 05:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EF9E6173CCEF4FDE946A4AEF7E7AD82D/Thong_tin_tuyen_dung_nam_2011-120x90.jpg) Tổ chức bầu cử tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương01/06/2011 07:11' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EF1EA9CE15E343C49F0EFFF81FA1FC82/To_chuc_bau_cu_tai_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Ha-120x90.jpg) Ngày 22 tháng 5 năm 2011, 3444 cử tri Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tham gia bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIII và đại biểu hội đồng nhân dân tỉnh, đại biểu hội đồng nhân dân thành phố Hải Dương nhiệm kỳ 2011- 2016 Kết thúc khóa thực tập của sinh viên Pháp tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương14/05/2011 11:38' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5A6D4DA10F2545EDA71AB8EFE874A520/Ket_thuc_khoa_thuc_tap_cua_sinh_vien_Phap_tai_Truo-120x90.jpg) Sau 2 tuần học tập và làm việc, 02 sinh viên đến từ Trường Đại học Voltaire, Cộng hòa Pháp đã kết thúc khóa thực tập chuyên ngành Kỹ thuật hình ảnh tại trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương Tổng kết lớp điều dưỡng chuyên ngành Nha khoa khóa 108/05/2011 11:43' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FDF9EDACC41E49E09EA73D8A27F07100/Tong_ket_lop_dieu_duong_chuyen_nganh_Nha_khoa_khoa-120x90.jpg) Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tổng kết và cấp chứng chỉ đào tạo Điều dưỡng chuyên ngành Nha khoa khoá I cho 25 học viên |
|
|
|
|
|