|
Trang chủ
>
Tin tức | Hiến máu tình nguyện “Lễ hội xuân hồng 2024” Sáng ngày 3/3/2024, Trường Đại học
Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã phối hợp với Ban chỉ Đạo vận động hiến máu tỉnh Hải
Dương, Hội chữ thập đỏ Tỉnh Hải Dương tổ chức chương trình hiến máu tình nguyện
“Lễ hội xuân hồng 2024” với chủ đề “Hiến máu đầu xuân, nhân lên hạnh phúc”
Đại biểu tham dự gồm có ông Nguyễn
Văn Thế - Phó trưởng Ban chỉ đạo vận động hiến máu tỉnh Hải Dương, Chủ tịch Hội
Chũ thập đỏ tỉnh Hải Dương cùng các Phó chủ tịch và cán bộ của Hội chữ thập đỏ
tỉnh. Về phía trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TS.BS Lê Đức
Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường; Phòng công tác quản lý sinh viên, Đoàn
Thanh niên, Hội sinh viên cùng sự tham gia của đông đảo đoàn viên, thanh niên,
sinh viên trường.
Phát biểu khai mạc Lễ hội Xuân hồng
2024, ông Nguyễn Văn Thế - Chủ tịch Hội Chữ thập đỏ tỉnh Hải Dương đã phát động
và kêu gọi cán bộ viên chức, giảng viên, sinh viên và mọi tầng lớp người dân
tham gia hiến máu tình nguyện; trân trọng cảm ơn sự hỗ trợ, đồng hành và quan
tâm của lãnh đạo nhà trường, ghi nhận và cảm ơn sự đóng góp của các bạn sinh
viên và tình nguyện viên của trường đối với hoạt động hiến máu tình nguyện của
tỉnh.
TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu
trưởng nhà trường đã nhấn mạnh tầm quan trọng của việc hiến máu trong hỗ trợ
bệnh nhân điều trị và cấp cứu tại các bệnh viện, đây là nghĩa cử cao đẹp thể
hiện tinh thần nhân văn sâu sắc của cán bộ, giảng viên và sinh viên nhà trường
và mong rằng tinh thần này sẽ được lan tỏa rộng rãi hơn nữa.
Với sức trẻ và nhiệt huyết, các
đoàn viên thanh niên nhà trường đã tích cực tham gia hiến máu nhân đạo, kết quả
đã thu về được 510 đơn vị máu. Đây là một trong những hoạt động thiết thực của tuổi
trẻ nhà trường hướng tới kỷ niệm 93 năm ngày thành lập Đoàn TNCS HCM (26/3/1931
– 26/3/2024) ![](/Image.ashx/image=jpeg/e318968f19964bfdaf4920ab52586b6c-1.jpg/1.jpg)
Ông Nguyễn Văn Thế - Phó trưởng Ban chỉ đạo vận động hiến máu tỉnh Hải Dương - Chủ tịch Hội Chũ thập đỏ tỉnh Hải Dương phát biểu khai mạc Lễ hội Xuân hồng 2024 ![](/Image.ashx/image=jpeg/22e52b7a1a0344b5a4826b1d77973271-2.jpg/2.jpg)
TS.BS Lê Đức Thuận - Phó hiệu trưởng nhà trường phát biểu tại buổi khai mạc ![](/Image.ashx/image=jpeg/79d3e6d42a4246e19967b765c12efc3d-3.jpg/3.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/38e3aecde6734b5fba8d3eca9009e5ba-4.jpg/4.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/39893408862d4086b2ee7f4919fa9c37-5.jpg/5.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/d1e14c1f9ba64f318306afac289f3585-6.jpg/6.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/1808a733338f4bc8978c43440cd5ef76-7.jpg/7.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/18a87813daa44f1b8be2c294915e2216-8.jpg/8.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/b48923bfd6a448268db01a0f7999e053-9.jpg/9.jpg)
![](/Image.ashx/image=jpeg/2d0476a5fffd4dc09ce5bed1057c46a5-10.jpg/10.jpg)
Quang cảnh Lễ hội xuân hồng 2024
Số lượt đọc:
6
-
Cập nhật lần cuối:
10/06/2024 08:46:28 AM | Tin mới: Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia09/07/2024 04:55' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/3E00EE008AD64686AF43108AFB5DEC93/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_ch-120x90.jpg) Ngày 21/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã có buổi gặp mặt tổng kết công tác tình nguyện của chuyên gia Ngôn ngữ trị liệu Janella Christina đến từ Australia. Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa05/07/2024 02:35' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/B9A8C189A55C47CEAB3A6F96512223DA/Chia_se_kinh_nghiem_dao_tao_long_ghep_tinh_chuyen_-120x90.jpg) Trong khuôn khổ Dự án đổi mới chương trình đào tạo Y khoa (Dự án IMPACT-MED giai đoạn 2), ngày 3/6/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương phối hợp với tổ chức HAIVN và chuyên gia của Trường Đại học Harvard, Hoa Kỳ, đã “Chia sẻ kinh nghiệm đào tạo lồng ghép tính chuyên nghiệp trong học phần thực hành Y khoa”. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với đoàn công tác Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ05/07/2024 02:33' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9EEC4FD0CB65420EB907387D967ABE08/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Để chuẩn bị tham gia vào Dự án Erasmus+ (International Credit Mobilit) và mở rộng quan hệ hợp tác quốc tế trong đào tạo nguồn nhân lực y tế đặc biệt trong lĩnh vực PHCN, ngày 31/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã làm việc với Đoàn công tác của Trường Đại học Antwerp, Vương quốc Bỉ. Hội nghị tư vấn việc làm năm 202405/06/2024 08:55' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/86F23B6D3A0941C7919EEFB453B73EBD/Hoi_nghi_tu_van_viec_lam_nam_2024-120x90.jpg) Ngày 1/6/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức hội nghị tư vấn việc làm năm 2024 cho sinh viên năm cuối. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; Trưởng/ Phó các Khoa, phòng, bộ môn, cố vấn học tập, các giảng viên và gần 600 sinh viên năm cuối các chuyên ngành của trường. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam04/06/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/728C80123AB842B68ADC975C51CA26BC/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_lam_viec_vo-120x90.jpg) Ngày 17/5/2024, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương làm việc với Đại sứ quán Nhật Bản tại Việt Nam Họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học24/04/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/62F8B535BB9B45438229E1E13E3E5F73/Hop_hoi_dong_ra_soat_giua_chu_ki_chuong_trinh_dao_-120x90.jpg) Ngày 19/4/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã họp hội đồng rà soát giữa chu kì chương trình đào tạo trình độ đại học kỹ thuật xét nghiệm y học Hội đồng trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương họp phiên thứ nhất năm 202417/04/2024 02:16' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/4A9F27DBB3AD43AE9591D4BA51029595/Hoi_dong_truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_ho-120x90.jpg) Ngày 10/4/2024, Hội đồng Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức phiên họp thứ I năm 2024 dưới sự chủ trì của TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng - Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng Trường. Tham dự có TS. Nguyễn Thế Hiển - Cục KHCN&ĐT - Bộ Y tế; TS. Lê Lương Thịnh – Phó giám đốc Sở Khoa học và công nghệ tỉnh Hải Dương. Về phía nhà trường tham dự có: TS.BS. Phạm Thị Cẩm Hưng - Phó Hiệu trưởng phụ trách trường, TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thành viên hội đồng Trường cùng cán bộ quản lý các Khoa/Phòng/Bộ môn. | Tin đã đăng: Lễ kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955-27/2/2024) và trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục chu kỳ 2 và Chương trình đào tạo28/02/2024 01:37' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/9AAA24D6F4BE474894CC6B3992A9AEC7/Le_ky_niem_69_nam_Ngay_Thay_thuoc_Viet_Nam_2721955-120x90.jpg) Ngày 26/2/2024, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức Lễ kỷ niệm 69 năm Ngày Thầy thuốc Việt Nam và Lễ công bố quyết định và trao Giấy chứng nhận kiểm định chất lượng cơ sở giáo dục (chu kỳ 2) và 5 CTĐT trình độ đại học. Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương gặp mặt đầu xuân Giáp Thìn năm 202420/02/2024 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/A7EE48B2ED804AD0AB704DC7B2DE79FB/Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_gap_mat_dau-120x90.jpg) Sáng ngày 15/2/2024 tức ngày mùng 6 Tết năm Giáp Thìn, tại Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức gặp mặt đầu Xuân Giáp Thìn 2024. Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tổ chức học tập, nghiên cứu, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII05/01/2024 07:27' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/5F7C36B7089B4903832DC7B592154BD0/Dang_bo_Truong_Dai_hoc_Ky_thuat_Y_te_Hai_Duong_to_-120x90.jpg) Ngày 29/12/2023, Đảng bộ Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức nghiên cứu, học tập, quán triệt Nghị quyết hội nghị lần thứ 8, Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIII cho toàn thể cán bộ, đảng viên, viên chức trong toàn Đảng bộ. Trực tiếp tới dự và quán triệt Hội nghị có TTƯT.PGS.TS Đinh Thị Diệu Hằng, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng, các thầy cô trong Đảng ủy, Hội đồng trường.
Tập huấn công tác cố vấn học tập năm học 2023-202428/12/2023 12:00' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/F93E3DF8255E47E49F9E85EB3D685FB1/Tap_huan_cong_tac_co_van_hoc_tap_nam_hoc_2023-2024-120x90.jpg) Ngày 22/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn cho cố vấn học tập của trường năm học 2023-2024. Tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; các phòng chức năng, Trưởng khoa và cố vấn học tập các khoa chuyên ngành
Tập huấn Đổi mới chương trình đào tạo y khoa dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ22/12/2023 05:03' PM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/E8915F57CE0240ADA822B4084B05BC02/Tap_huan_Doi_moi_chuong_trinh_dao_tao_y_khoa_dua_t-120x90.jpg)
Thực hiện các hoạt động thuộc dự án IMPACT - MED giai đoạn 2, trong hai ngày 19-20/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức tập huấn “Đổi mới chương trình đào tạo dựa trên năng lực: Lượng giá theo mục tiêu học tập và viết câu hỏi MCQ” cho 80 giảng viên trường tham gia giảng dạy các học phần trong CTĐT y khoa. Tham dự có ThS. Nguyễn Thị Tuyết Mai – Điều phối viên Dự án HAIVN. Về phía Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương tham dự có TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng nhà trường; Đại diện các phòng chức năng, các thành viên Ban đổi mới CTĐT Y khoa của trường, tổ thư ký, các tiểu ban.
Tổ chức hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho học viên chuyên khoa I – khóa 113/12/2023 07:24' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/FE85A97B1B2944D6A99AB692C4D709DC/To_chuc_huong_dan_viet_bao_cao_chuyen_de_tot_nghie-120x90.jpg) Chiều ngày 8/12/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã triển khai hướng dẫn viết báo cáo chuyên đề tốt nghiệp cho các học viên chuyên khoa I – khóa 1. Tham dự có TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách nhà trường; TS.BS Lê Đức Thuận – Phó hiệu trưởng; Phòng Quản lý Đào tạo, Quản lý khoa học công nghệ và hợp tác quốc tế, Phòng Khảo thí và bảo đảm chất lượng, đại diện các khoa, bộ môn liên quan.
Tọa đàm nâng cao chất lượng học tiếng Anh cho sinh viên năm thứ nhất07/12/2023 10:44' AM![](/Thumbnail.ashx/0/120/90/EA12728AD8CD4063B7ED0D7111CEC2A0/Toa_dam_nang_cao_chat_luong_hoc_tieng_Anh_cho_sinh-120x90.jpg) Chiều ngày 30/11/2023, Trường Đại học Kỹ thuật Y tế Hải Dương đã tổ chức Tọa đàm nâng cao chất lượng học tập tiếng Anh cho hơn 600 sinh viên năm thứ nhất trình độ đại học các chuyên ngành. Tham dự có TTƯT.PGS.TS. Đinh Thị Diệu Hằng – Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch Hội đồng trường; TS.BS Phạm Thị Cẩm Hưng – Phó hiệu trưởng phụ trách trường; Phòng quản lý đào tạo, Phòng Công tác sinh viên, Bộ môn Ngoại ngữ; trưởng các khoa chuyên ngành và cố vấn học tập.
|
|
|
|
|
|